Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Ðề: Cho em hỏi kế toán bán hàng là sao ạ

theo m thì kt bán hàng là theo dõi việc bán hàng và các chi phí liên quan đến bán hàng của DN như số lượng chủng loại hàng bán ra,hàng khuyeens mại,các chi phí liên quan đến bán hàng,hay hàng bán bị trả lại...càn có các hoá đơn bán hàng,phiếu xuất...
    pac' chỉ giúp cho nhé

Trích dẫn Gửi bởi angle1088
    Em có thấy nhìu cty tuyển kế toán bán hàng, vậy kt bán hàng là làm nhiệm vụ gì và căn cứ vào các bảng kê hay báo cao hay yếu cầu nào đề lập các chứng từ cần thiết
    Mong đc các anh chị chỉ dẫn
    Chào bạn. Sổ sách kế toán bán hàng gồm có : phiếu thu,phiếu chi,phiếu nhập, phiếu xuất,kỹ hơn có thể thêm thẻ kho nếu có nhiều mặt hàng.(bảng chấm công,bảng lương nếu có thuê nv) và thêm sổ theo dõi doanh thu ,chi phí.

theo mình kế toán bán hàng hoá là việc ghi chép lại các nghiệp vụ phát sinh trong quá trình bán hàng.,
    Các sổ theo dõi qua trình bán hàng làangcheo:

Trích dẫn Gửi bởi leminhduchd
    Chào bạn. Sổ sách kế toán bán hàng gồm có : phiếu thu,phiếu chi,phiếu nhập, phiếu xuất,kỹ hơn có thể thêm thẻ kho nếu có nhiều mặt hàng.(bảng chấm công,bảng lương nếu có thuê nv) và thêm sổ theo dõi doanh thu ,chi phí.
    mình nghĩ kế toán bán hàng bao gồm những gì a LM nói là đủ lắm rồi:daica:

Kế toán bán hàng là bạn làm kế toán chuyên mảng bán hàng, theo dõi doanh thu hàng ngáy, và công nợ của từng khách hàng trong doanh nghiệp, bạn là người xuất hoá đơn cho khách hàng nữa, vào sổ luôn.....

Hic, có ai có thể nói rõ hơn được hok ạh, em mới chân uớt chân ráo bon chen vào ngành kế toán (^ ^ ) !!, nhờ mọi ngưởi giùp với !!thanks ..!

cái này cũng còn tuỳ vào từng công ty bạn ạ. Có công ty bạn đứng bán hàng luôn đó nha và cộng làm sổ sách bán hàng cái này đối với công ty nhỏ. Còn với công ty lớn thí bạn chỉ theo dõi sổ sách thôi.

Trích dẫn Gửi bởi Hathuong
    cái này cũng còn tuỳ vào từng công ty bạn ạ. Có công ty bạn đứng bán hàng luôn đó nha và cộng làm sổ sách bán hàng cái này đối với công ty nhỏ. Còn với công ty lớn thí bạn chỉ theo dõi sổ sách thôi.
    Bạn cứ tự tin mà đi làm.Nếu vào dn mới toanh thì vướng mắt chỗ nào đưa ra các thành viên trong diễn đàn sẽ chỉ. còn nếu vào dn đang hđộng thì đã có sẵn hết rồi vấn đề là bạn có chịu khó nghiên cứu ko thôi.

Theo mình kế toán bán hàngla2 bạn theo dõi việc bán hàng hoá như nhập vào, bán ra và số tồn, cũng như số tiền thu được từ việc bán hàng nữa đó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối