Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: kế toán xây lắp

kế toán xây lắp

nhà mình ơi giúp mình với.minh đang là SV năm cuối khoa kế toán nhưng lại được ông anh trai giao trách nhiệm giúp anh tiến hành công việc kế toán của công ty anh.công ty anh ấy vừa thành lập 30/8/2010 lại không có kế toán hướng dẫn cho mình phải làm những gì và bắt đầu từ đâu và phải chuẩn bị giấy tờ sổ sách gì.công ty anh làm về xây lắp công nghiệp, thuỷ lợi,khảo sát trắc địa,buôn bán thiết bị máy móc.....mọi người giúp mình nhé.
    phần hành kế toán về mảng này có những điểm gì cần chú ý và khác với các phần hành kế toán thông thường.

Ðề: kế toán xây lắp

Trước tiên bạn làm kê khai thuế môn bài và đi đóng.... sau đó trong tháng làm báo cáo thuế hàng tháng, TNCN, hàng quý làm thuế TNDN ( kể cả phát sinh và không phát sinh).... nếu mua được hóa đơn gtgt rồi thì cũng phải làm báo cáo sử dụng hóa đơn hàng tháng ( kể cả không phát sinh nhé).... xem công ty đã ký HĐ LĐ chưa,,.. với trường hợp ký HĐ LĐ từ 3 tháng trở lên thì bạn tiến hành đăng ký mã số thuế cá nhân cho và và làm baả hiểm.... Chúc bạn làm tốt.