Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: thay đổi giấy phép kinh doanh

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthuyen
    cty mình mới thay đổi giấy phép kinh doanh mới, tăng vốn điều lệ doanh nghiệp. xin cho hỏi mình cần phải nộp những gì lên cục thuế.
    Sau khi có giấy phép kinh doanh mới bạn lên Cục thuế lấy form 08-MST về ghi thông tin cần thay đổi theo chỉ tiêu trong tờ khai đấy đưa sếp ký (hoặc vào google search lấy form) + 04 bản photo công chứng GPKD mới được thay đổi ấy mang lên Cục thuế nộp (Nếu nộp trễ hạn sau 07 ngày có giấy phép kinh doanh mới thì bạn phải nộp 05 bản).

Trích dẫn Gửi bởi letmyha
    Sau khi có giấy phép kinh doanh mới bạn lên Cục thuế lấy form 08-MST về ghi thông tin cần thay đổi theo chỉ tiêu trong tờ khai đấy đưa sếp ký (hoặc vào google search lấy form) + 04 bản photo công chứng GPKD mới được thay đổi ấy mang lên Cục thuế nộp (Nếu nộp trễ hạn sau 07 ngày có giấy phép kinh doanh mới thì bạn phải nộp 05 bản).
    đúng rùi, và sau đó bạn sẽ phải di nộp thêm thuế môn bài nếu số vốn điều lệ thay đổi lên bậc khác.

Trích dẫn Gửi bởi thoaxinh
    đúng rùi, và sau đó bạn sẽ phải di nộp thêm thuế môn bài nếu số vốn điều lệ thay đổi lên bậc khác.
    Nếu thay đổi giấy phép trong khoảng thời gian cuối năm trước thì năm nay mới phải nộp bổ sung thêm tiền thuế môn bài, còn nếu như tăng vốn trong năm nay thì không phải nộp thêm. Bởi mức nộp môn bài của năm này dựa vào số vốn điều lệ của cuối năm trước.

Bạn nguyenthuyen tham khảo thêm ở topic sau nhé.
    http://**************/forum/showthread.php?t=117136

Topic này close ở đây!