Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 63

Lập bảng cân đối phát sinh trong HTKK 3.2.0

Mọi người ơi cho tớ hỏi ?
    Tớ nhập dữ liệu vào Bảng CĐ tài khoản trong HTKK 3.2.0 nhưng mà sao khó nhập quá, có những TK có cả dư nợ và dư có đầu năm vậy mà phần mềm không cho nhập. có chỗ thì dữ liệu cuối năm ra lung tung . TK 214 thì không cho nhập số dư có đầu năm mà chỉ cho nhập dư nợ ? xin cả nhà giúp với ! Thanks

Ðề: Lập bảng cân đối phát sinh trong HTKK 3.2.0

Mình cũng đang bị vướng vào vấn đề này như bạn, có hỏi thuế rồi nhưng họ chưa có câu trả lời.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenmung
    Mình cũng đang bị vướng vào vấn đề này như bạn, có hỏi thuế rồi nhưng họ chưa có câu trả lời.
    Tớ cũng có gọi lên thuế, họ còn nói là họ chưa biết gì về phiên bản mới ra 3.2.0. họ bảo cứ làm phần mềm 3.1.7 cũng được.tớ có đọc hướng dẫn làm bảng cân đối phát sinh trên 3.2.0 rồi. tớ thấy TK 131 nếu có cả dư có và nợ đầu kỳ, thì tớ lấy số dư đầu kỳ bên Nợ trừ số dư đk bên có, rồi điền số liệu vào số dư nợ đk. ko biết như thế có đúng không nhỉ ?

Re: Ðề: Lập bảng cân đối phát sinh trong HTKK 3.2.0

Trích dẫn Gửi bởi sapakova
    Tớ cũng có gọi lên thuế, họ còn nói là họ chưa biết gì về phiên bản mới ra 3.2.0. họ bảo cứ làm phần mềm 3.1.7 cũng được.tớ có đọc hướng dẫn làm bảng cân đối phát sinh trên 3.2.0 rồi. tớ thấy TK 131 nếu có cả dư có và nợ đầu kỳ, thì tớ lấy số dư đầu kỳ bên Nợ trừ số dư đk bên có, rồi điền số liệu vào số dư nợ đk. ko biết như thế có đúng không nhỉ ?
    Đúng rồi đó bạn.
    Đối với bảng CDPS thì chúng ta có thể bù trừ công nợ qua lại được.
    Đối với bảng CDKT thì phân biệt rõ ràng, Nơ ra Nợ mà Có thì ra Có.

Ðề: Re: Ðề: Lập bảng cân đối phát sinh trong HTKK 3.2.0

Xử lý được cái nọ thì lại bị cái khác, cái phần mềm 3.2.0 thật rắc rối. Sau khi làm xong Bộ báo cáo Tài chính theo quyết định 48 tớ kết xuất ra file pdf để gửi qua mạng. nhưng Tổng cục thuế họ từ chối vì chỗ người ký ko hiện tên. trong khi ở trong phần mềm tớ đã điền đẩy đủ thông tin người ký, vậy mà kết xuất ra để gửi đi thì không có tên người ký, bó tay luôn.

Chưa kể trong HTKK 3.2.0 không cho nhập số âm (hoặc dấu ngoặc đơn) để thể hiện số lỗ năm trước

Giờ không biết đâu mà lần, trong khi thời gian cuối nộp BCTC để giải thể công ty đã cận kề, làm HTKK 3.1.7 thì ko chịu. Rất nhiều chỉ tiêu không xử lý được.

Ðề: Re: Ðề: Lập bảng cân đối phát sinh trong HTKK 3.2.0

Mấy pác viết PM ngu thấy ớn, không test trước hay sao áh, mà đã yêu cầu NSD phải sử dụng nó. Chỉ còn hơn 40 ngày là đến hạn deadline rồi mà chẳng thấy ai sửa chữa gì hết.

Đã sửa lỗi rồi đó mấy bạn. Tải về rồi cài lại nhé.

Sao mình vừa tải lại rồi cũng ko sửa được lỗi đấy là thế nào nhỉ

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối