Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cách thức đóng BHXH, BHYT cho DN mới thành lập

Cả nhà ơi, giúp mình với, mình mới ra trường, còn non lắm, công ty mình làm thành lập từ tháng 9 năm ngoái, cơ mà chưa có gì cả, giờ mình mới làm hợp đồng lao động, chuẩn bị khai báo đóng BHXH, BHYT cho mọi người trong công ty mà chưa biết phải làm thế nào, nếu giờ mới khai báo thì có bị phạt nộp chậm không, có người đã từng làm ở công ty khác giờ chuyển sang công ty mình làm, nhưng sổ BH của anh ấy đóng lại từ năm 2010, thế giờ phải giải quyết như thế nào?
    Mình đang cần gấp lắm, mong mọi người giúp đỡ, chân thành cảm ơn!

Ðề: Cách thức đóng BHXH, BHYT cho DN mới thành lập

Mình cũng đang cần như chủ top mong mọi người giúp đỡ. Thanks !

Không ai giúp mình à, hixhix :nheo:

Trích dẫn Gửi bởi xuannguyenfb
    Cả nhà ơi, giúp mình với, mình mới ra trường, còn non lắm, công ty mình làm thành lập từ tháng 9 năm ngoái, cơ mà chưa có gì cả, giờ mình mới làm hợp đồng lao động, chuẩn bị khai báo đóng BHXH, BHYT cho mọi người trong công ty mà chưa biết phải làm thế nào, nếu giờ mới khai báo thì có bị phạt nộp chậm không, có người đã từng làm ở công ty khác giờ chuyển sang công ty mình làm, nhưng sổ BH của anh ấy đóng lại từ năm 2010, thế giờ phải giải quyết như thế nào?
    Mình đang cần gấp lắm, mong mọi người giúp đỡ, chân thành cảm ơn![

Bạn xem cái tệp tin mình add ở dưới nha:

Mình cảm ơn bạn mskcuc nhé, mình tham lam muốn hỏi thêm chủt nữa, bạn nào biết thì chỉ giáo giúp mình nhé, đối với người lao động làm việc ở 2 nơi thì công ty mình ký hợp đồng tiền lương tính luôn cả tiền BHXH, BHYT (nghĩa là trả 1 cục, người lao động tự đóng thuế) như vậy có được không?Bạn nào viết thì giúp mình vụ này mới nha, cảm ơn các bạn nhiều lắm