Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Thuyết minh BCTC

Thuyết minh BCTC

Ðề: Thuyết minh BCTC

Tất nhiên là phải có số liệu đầu năm rồi vì số liệu này thể hiện cho người ta biết những thông tin về công ty bạn thời điểm bắt đầu niên độ kế toán vì vậy bạn cứ làm như bình thường. Bao giờ cũng phải có ngày bắt đầu và ngày kết thúc 1 ký kế toán chứ.

Vietanh911 ơi! Nếu như thế thì trên bảng cân đối tài khoàn em cũng phải nhập số dư đầu kỳ ạ?mà công ty em mới thành lập thì làm gì có số dư đầu kỳ?Có thể nói rõ giúp em vấn đề này hơn ko?

Thì bạn để số đầu kỳ là 0 hoặc format để dấu "-". Còn nếu đánh vào phần mềm khai thuế thì bỏ qua không đánh số đầu kỳ.

bạn làm theo bạn kia nói là đúng đấy vì đầu năm Cty đó chưa có gì tồn cả mà chỉ có số phát sinh trong năm và số dư của cuối năm. Chúc bạn thành công.

tiện cho em hỏi : năm nay cty em kinh doanh lỗ.vậy Chỉ tiêu Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối sẽ ghi như thế nào trên thuyết minh BCTC ạ?

bạn không có gì thu được từ lợi nhuận (tức lãi) thì lấy gì mà chia hả bạn? phần đó bỏ trống.

Vốn điều lệ công ty em là 200triệu. cuối năm còn 50triệu.vậy thì trên thuyết minh BCTC chỉi tiêu tiền và các khoản tương đương tiền ghii như thế nào?Đầu năm 200tr, cuối năm 50tr ạ Vietanh911?thông cảm vì đây là lần đầu tiên em làm Báo cáo tài chính.

Trích dẫn Gửi bởi binhyenah
    Vốn điều lệ công ty em là 200triệu. cuối năm còn 50triệu.vậy thì trên thuyết minh BCTC chỉi tiêu tiền và các khoản tương đương tiền ghii như thế nào?Đầu năm 200tr, cuối năm 50tr ạ Vietanh911?thông cảm vì đây là lần đầu tiên em làm Báo cáo tài chính.
    Đầu năm là 0 chứ e. vì cty e vừa thành lập, còn cuối năm là 50tr. Còn 200tr là vốn điều lệ thôi chứ ko phải số để e lên BCTC đâu e ạ. Cty chị vốn điều lệ hơn 10 tỷ cơ nhưng cuối năm chỉ tiêu tiền và tương đương tiền chỉ là hơn 4 tỷ. chúc e làm tốt BCTC nhé

Chị Giang_1311 ơi! chị có thể chỉ giúp em cách tập hợp các tài khoản để ghi vào chỉ tiêu Chi phí SXKD theo yếu tố được ko ạ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối