Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: hỏi về hóa đơn

hỏi về hóa đơn

xin chào cả nhà! nhờ mọi người giúp mình với, mình vừa mới vào làm kế toán nên còn bỡ ngỡ rất nhiều mà đã gặp phải 2 tình huống như thế này nên không biết xử lý tình huống này nó như thế nào?
    mình mới vào làm kế toán xem lại sổ sách, chứng từ của công ty mình thì thấy có 6 hóa đơn đầu vào của năm 2013 trị giá trên 50 triệu nhưng không thấy chị kế toán trước kê vào, mình không biết hóa đơn này có vấn đề gì không mà chị đó không kê khai vào nữa. bây giờ mình muốn kê khai thì có được không na, mà phải làm như thế nào?
    câu hỏi 2 là: chị kế toán trước có xuất cho xếp một hóa đơn để xếp giao cho khách hàng nhưng chẳng may xếp mình làm mất thì bây giờ nên xử lý nó như thế nào cho tốt ah,
    nhờ mọi người giúp đỡ mình tí

Ðề: hỏi về hóa đơn

Mình góp ý với bạn như sau:
    C1: 6 hóa đơn này k kê khai nhữa mà hạch toán và cp luôn cả phần thuế nữa.
    C2 làm biên bản làm mất hóa đơn rồi nộp cho cơ quan thuế rồi bị phạt , photto liên 1 có đóng dấu của ty saoy bản chính rồi gửi cho kh,
    đó là đối với HĐ nhiều tiền nếu hđ nhỏ thì coi như xuất cho kh mình k cần biết,xuất lại cho họ cái khác , chứ tiền phạt và lên thuế báo cáo mất rất phức tạp

Ðề: hỏi về hóa đơn

Chào cả nhà. cả nhà cho mình hỏi chút, bình thường các công ty khác mình làm theo phương pháp khấu trừ nhưng có một công ty mới thành lập mà chi cục thuế bắt buộc phải làm theo phương pháp trực tiếp mà mình chưa thạo về phương pháp này lắm nhờ cả nhà nói qua cách làm về phương pháp này cũng như cách tính thuế của phương pháp này nhé. Cảm ơn cả nhà nhiều!