Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

ĐIỀU CHỈNH THUẾ GTGT KÊ KHAI SAI nam 2012

Các bạn cho mình hỏi là nam 2012 có một số hóa đơn sai ,giwof làm điều chỉnh thì làm vào tờ khai tháng 2 hay là chờ tháng 3 làm luôn nhỉ?mình chuẩn bị nộp quyểt toán thuế cuối năm rồi ,nếu chờ tháng 3 không biết thuế có nói gì không

---------- Post added at 02:33 ---------- Previous post was at 02:13 ----------

sao ko ai tra loi ho minh voi ta?cần gấp lắm

Ðề: ĐIỀU CHỈNH THUẾ GTGT KÊ KHAI SAI nam 2012

HD sai như thế nào bạn, có ảnh hưởng đến số tiền thuế ko?

Nếu sai xót có ảnh hưởng đến số thuế phải nộp, được khấu trừ thì bạn phải làm ngay tờ khai điều chỉnh(khbs) của tháng sai xót nộp lên thuế. khi nộp tờ khai tháng 3 bạn điều chỉnh trên tờ khai này.
    Nếu sai xót không làm thay đổi tới số tiền thuế bạn làm lại tờ khai của tháng đó là nộp bổ sung là được.

Khi phát hiện sai sót bạn có thể điều chỉnh bất cứ lúc nào nếu chưa có thông báo j từ cơ quan quản lý thuế, bạn vào KHBS mà điều chỉnh nhé camchuong87

Trích dẫn Gửi bởi camchuong87
    Các bạn cho mình hỏi là nam 2012 có một số hóa đơn sai ,giwof làm điều chỉnh thì làm vào tờ khai tháng 2 hay là chờ tháng 3 làm luôn nhỉ?mình chuẩn bị nộp quyểt toán thuế cuối năm rồi ,nếu chờ tháng 3 không biết thuế có nói gì không

---------- Post added at 02:33 ---------- Previous post was at 02:13 ----------

sao ko ai tra loi ho minh voi ta?cần gấp lắm
    Bạn làm tờ khai điều chỉnh bổ sung là được thôi, ko sao đâu vì mình phát hiện ra lên ko bị phạt chứ để họ đến quyết toán mà phát hiện ra là phạt đấy bạn ah