Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cách xuất phụ tùng đi kèm hàng

Bên minh là công ty thương mại, nhập khẩu 1 máy xúc, sau đó bán cho khách hàng, trong hợp đồng bán cho khách hàng gồm có : 1 máy xúc, các phụ kiện đi kèm máy xúc tổng giá bán chưa thuế là 1.200.000.000đ, nhưng khi xuất hoá đơn bên minh chưa nhập được phụ kiện đi kèm về và kết toán đã xuất trên hoá đơn là 1 máy xúc 1.200.000.000, thời điểm này HĐ phụ kiện mới về đến công ty, vậy minh phải xuất HĐ phụ kiện thế nào vì tiền mình đã xuất hết 1.200.000.000 rồi, các bạn nào biết giúp mình với nhé. Cảm ơn các bạn rất nhiều

Ðề: Cách xuất phụ tùng đi kèm hàng

Trích dẫn Gửi bởi buimaihien
    Bên minh là công ty thương mại, nhập khẩu 1 máy xúc, sau đó bán cho khách hàng, trong hợp đồng bán cho khách hàng gồm có : 1 máy xúc, các phụ kiện đi kèm máy xúc tổng giá bán chưa thuế là 1.200.000.000đ, nhưng khi xuất hoá đơn bên minh chưa nhập được phụ kiện đi kèm về và kết toán đã xuất trên hoá đơn là 1 máy xúc 1.200.000.000, thời điểm này HĐ phụ kiện mới về đến công ty, vậy minh phải xuất HĐ phụ kiện thế nào vì tiền mình đã xuất hết 1.200.000.000 rồi, các bạn nào biết giúp mình với nhé. Cảm ơn các bạn rất nhiều
    Hóa đơn ghi nhận doanh thu phụ tùng rồi thì bây h nó về thì giao thẳng qua bên KH luôn đi,

Hoa đơn chi ghi mỗi máy xúc thôi, ko ghi phu tung, bay giơ phụ tung mới về đến

Trích dẫn Gửi bởi buimaihien
    Hoa đơn chi ghi mỗi máy xúc thôi, ko ghi phu tung, bay giơ phụ tung mới về đến
    Cứ xuất phụ tùng bình thường theo hợp đồng đã ký, hoá đơn đã mở, k cần mở thêm hoá đơn nữa