Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Phần chênh lệch số tiền phải trả cho khách hàng bị thiếu do viết UNC sai thì hạch toán thế nào?

Các anh chị kế toán jà cân cho e hỏi tý nha!
    Cái phần chênh lệch số tiền phải trả cho khách hàng bị thiếu do viết UNC sai nên có số clệch nhỏ thôi chỉ co vài đồng mình phải làm sao mong chỉ júp với!
    Thank trước nha!:k6233143:

Ðề: sổ sách kế toán

Trích dẫn Gửi bởi kt.pipro
    Các anh chị kế toán jà cân cho e hỏi tý nha!
    Cái phần chênh lệch số tiền phải trả cho khách hàng bị thiếu do viết UNC sai nên có số clệch nhỏ thôi chỉ co vài đồng mình phải làm sao mong chỉ júp với!
    Thank trước nha!:k6233143:
    có vài đồng nếu vậy thì ko cần chỉnh sửa

sao không hỏi rõ tý ?
    giả sủ khi bạn tạm ứng > khi bạn nhập hàng trên hđ thì bạn sẽ cho vào chi phí..và ngược lại,..

chênh lệch nhỏ quá điều chỉnh cho cực hả bạn

Nói chung chênh lệch nhỏ thì không ai khắc khe đâu bạn, Vd: 15.000.020 đ, thì chỉ cần chuyển 15 tr là được, khoản chênh lệch thừa được hưởng thì cho vào 711,chênnh lệch thiếu phải chi thì cho vào 811.

:lienhoantat: có vài đồng đó khéo léo mà đút túi chứ điều chỉnh làm gì cho nhọc công,hihi..vừa hỏng sổ sách...lại dễ bị đánh giá thiếu kinh nghiệm đó....:k6175436:

Mình cảm ơn mọi người nhiều nha!
    Mình có vấn đề muốn hỏi nữa :
    Làm sổ kế toán theo hình thức nhật ký chung vậy khi in sổ mình in theo 1 tháng 1 quyển (ex: NKC , sổ cái , cân đối ... chung 1 quyển ) được không hay phải làm theo từng loại sổ theo 12 tháng ?
    cái này mình muốn làm chung cho zễ nhìn và đẹp gọn hơn, thuế có ý kiến mấy cái này không nhỉ ?

cho mình hỏi: Số chứng từ ghi vào sổ Đăng ký chứng từ mình tự quy định được không? Vì mình dựa vào phiếu thu, chi gộp các nghiệp vụ cùng loại thành 1 chứng từ và quy định chứng từ đó từ 01 đến........... có được không?

đóng từng loại từ tháng 1 đến tháng 12 thành 1 quyển chứ bạn ví dụ NKC từ tháng 1 đến tháng 12 thành 1 quyển..sổ cái cũng vậy..