Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

làm sổ sách kế toan

các bạn ơi.
    cty mình là cty sx gia công các loại ba lô túi xách, nhưng đang trong thời gian xdcb, đã đươc 6 thang nhưng bây giờ mình mới vào làm và chưa có sổ sách gì cả?cty khác xây dựng cho cty mình nhưng hình như là ko có hợp đồng xd. mua vật tư thì hoá đơn tên cty mình và có hoá đơn quyết toán công trình theo từng phần,chứng từ của mình chỉ có hoá đơn thôi, ko có phiếu thu, chi gì cả?mình phải bắt đầu làm từ đâu đây,
    giúp mình với!!!

Ðề: làm sổ sách kế toan

Theo mình không cần phiếu thu, chi vẫn làm được. Nếu bạn muốn quản lý quỹ dựa vào phiếu thu, chi thì bạn mua mấy cuốn về bảo GD đóng dấu rồi viết theo hoá đơn là được. :tucao:

Ðề: làm sổ sách kế toan

Mình muốn hỏi bạn muốn bắt đầu làm gì thì mình mới có thể trả lời bạn nên làm gì. Theo mình trước tiên bạn phải sắp xếp lại các hoá đơn chứng từ và kiểm tra các hoá đơn đó cái nào đã có hợp đồng,cái nào chưa có để bổ xung hợp đồng cho đầy đủ kẻo khi quyết toán XDCB bạn sẽ khổ lắm đấy. Phiếu thu chi thì đơn giản là bạn viết theo HĐ bạn đã có và mở các sổ kế toán để theo dõi phần XDCB để sau này bạn có thể đưa vào TSCĐ và khấu hao dần