Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Ðề: mua hóa đơn lẻ của thuế về nhân công

Hiện Em cũng dang làm trong công ty xây dựng, nhưng không được nghe nói về hoá đơn bán lẻ nhân công đó, anh chị nào có thể giải thích rõ hơn không?

Trích dẫn Gửi bởi hoanui
    Em không hiểu rõ về cái hoá đơn lẻ về nhân công này, mong anh chị giải thích dùm em khi nào mình sử sụng vậy à? Có khác gì với Hóa đơn GTGT?
    Cảm ơn mọi người.
    Theo mình Vd như là cty xây dựng co ký hợp đồng giao khoán với đội nhân công xây dựng để có chi phí nhân công của công trình đó thì cty sẽ lên thuế mua hóa đơn NC, Nó chỉ là hóa đơn thông thường thôi chứ k có thuế GTGT.:ngay:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi shuongmai
    Hiện Em cũng dang làm trong công ty xây dựng, nhưng không được nghe nói về hoá đơn bán lẻ nhân công đó, anh chị nào có thể giải thích rõ hơn không?
    Chắc là cty bạn k co khoán lại công việc thi công cho 1 đội Xd nao đó, Cty bạn có nguồn nhân công để thi công k khoán thì bạn đâu phải mua HĐ công nhân

Nhưng nhân công làm xong lấy tiền đi hết đâu cần biết gì về thuế TNCN. Khi ông đội trưởng muốn lấy tiền thì cong ty dòi xuất HĐ nhân công nếu không có thì không trả tiền. Cái này hoi làm khó ông đội trưởng. Không biết công ty có thông báo trước không nửa?

Còn phải nộp cả thuế môn bài nữa phải kg ạ?

nhưng mà nếu tính ra như vậy thì mỗi công nhân chỉ có 2tr/ tháng thì làm sao mà khấu trừ của họ được?

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123