Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cuối năm hạch toán doanh thu

Ctrinh bắt đầu tháng 10,đến cuối năm thì em phải tính doanh thu cho phần công việc hoàn thành hoặc theo như hợp đồng ... vậy em phải làm như thế nào ??? em mới vô xây dựng :gucnga: anh chị nào biết chỉ giúp em với nha ... em có phải xuất hoá đơn cho khách hàng khi khách hàng thanh toán theo tiến độ hay không ??
    Thanks mọi nngười nhiều !!!!1:tuivotoi:

Ðề: Cuối năm hạch toán doanh thu

Trích dẫn Gửi bởi buonthatvong
    Ctrinh bắt đầu tháng 10,đến cuối năm thì em phải tính doanh thu cho phần công việc hoàn thành hoặc theo như hợp đồng ... vậy em phải làm như thế nào ??? em mới vô xây dựng :gucnga: anh chị nào biết chỉ giúp em với nha ... em có phải xuất hoá đơn cho khách hàng khi khách hàng thanh toán theo tiến độ hay không ??
    Thanks mọi nngười nhiều !!!!1:tuivotoi:
    Doanh thu xác định theo khối lượng công việc đã hoàn thành. Thu tiền theo tiến độ phải xuất hóa đơn để kê khai nộp thuế.

Ðề: Cuối năm hạch toán doanh thu

sau khi quyết toán từng giai đoạn em có phải xuất hóa đơn cho khách hàng nếu khách hàng yêu cầu. Nếu xuất hóa đơn hạch toán:nợ 131; có 511, có 3331
    Còn trong TH khách hàng ko yêu cầu xuất hóa đơn mà ứng tiền thì hạch toán: nợ 111,112;có 131