Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Ðề: Kế toán cty chuyên về ghành Vận Tải hàng hóa

Trích dẫn Gửi bởi phungvan13
    Cả nhà ơi có ai đã đi làm kế toán cho cty chuyên vẫn tải hàng hóa không ạ.! Giúp em với :luagian:
    Cần giúp về vân sđề gì thì nói rõ chư shỏi thế này thì biết giúp cái gì chứ

Trích dẫn Gửi bởi phungvan13
    Cả nhà ơi có ai đã đi làm kế toán cho cty chuyên vẫn tải hàng hóa không ạ.! Giúp em với :luagian:
    Đây nè bạn : (Còm thứ #9)
    http://www.**************/forum/ke-t...n-tai-ai-giup-minh-voi.185532.html#post934708

Tôi xuất thân từ các DN vận tải và hiện nay cũng đang phụ trách kế toán tại các DN vận tải . Gần 10 năm nay, chưa bao giờ định mức tại các DN này lên quá 53%, chỉ dao động từ 48%-53% (mặc dù phương tiện vận tải của các DN đó toàn đời 92-93, cũng có vài chiếc đời 2005,2006) thế mà có DN còn lỗ chỏng gọng, có DN có lãi chút đỉnh .
    Vấn đề kiểm tra quyết toán thuế của cơ quan thuế thì còn có nhiều điều phải nói, không cứ cơ quan thuế quản lý nơi bạn kiểm tra cho qua định mức đó thì các cơ quan thuế khác cũng thế. Chỉ là vì qua nhiều năm thực tế kế toán tại các DN vận tải , tôi xác quyết rằng khoảng định mức đó là không hợp lý .

mình cũng làm kế toán ở doanh nghiệp vận tải. cũng đang mắcd nhiều chỗ. vì chưa quyết toán lần nào , bạn nào có nhiều knh nghiệm thì pos bài lên đi

Cai dinh muc Xang dau co can giai trinh voi co quan thue không bạn....Tiền Xăng Dầu của cty mình đc být thì khoảng 40tr/1tháng cty có 5 chú đời 90 có chú đời 2000
    không být làm sao đây mọi người

E cũng mới nhận làm kt của 01 đvị chuyên vận tải hàng hoá. Mà nghiệp vụ và các biểu mẫu theo quy định e còn lơ mơ nhiều quá. Anh có thể hướng dẫn giúp e được không ạ? E cảm ơn anh nhiều.

Bạn phải làm bảng đăng ký định mức nhiên liệu cho từng xe rồi nộp cho cơ quan thuế bạn ạ, tiền xăng dầu mình hạch toán vào 154 và ck kết chuyển vào giá vốn 632

mình cũng đang làm kt công ty vận tải, nhưng cũng ko biết sổ sách đến khi quyết toán thì ntn vì chưa quyết toán lần nào, bạn nào có cùng làm kt cty vận tải thì cùng thảo luận nha

mail của mình: trantinh.bg84@gmail.com

mọi ng ơi làm kế toán vận tải khi kết chuyển giá vốn mình cứ lấy giá vốn là 70% doanh thu liệu nthe có ổn ko ah
    mình muốn hỏi nữa là : đầu năm mình có làm định mức gửi lên thuế rồi. nhưng mình vẫn chưa hiểu cách làm sao cho chặt chẽ để khi cơ quan thuế quyết toán ko bắt bẻ dc
    mình có phiếu thu chi , đề nghị thanh toán, tạm ứng kẹp cùng, nhưng vẫn ko biết như vậy đã đủ chưa
    và có pải làm bảng kê vẽ cung đường theo tháng ko ah bạn.
    bạn nào giỏi và đã làm quyết toán về bên vận tải chỉ giúp cho mình với. mình cũng đang định đi học ở trung tâm nhưng ko biết co nên đi ko nữa

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối