Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hỏi về xử lý với cơ quan thuế Từ Sơn

Đầu tiên thưa các bác vấn đề của em như sau:
    - Công ty em mua bán với một công ty khác vào tháng 07/2013 và đã thanh toán tiền hàng
    nhưng đến 10/2013 thì DN bạn bỏ trốn và cơ quan thuế đã gửi cho công ty em công văn phải nộp phạt vì chậm nộp thuế,... (HĐ khá to tiền 2 hóa đơn: 700.000.000 chưa thuế nhé các bác).
    => Em đã có hợp đồng mua bán, hóa đơn, các chứng từ liên quan đến thanh toán,...
    Nhưng bên thuế cứ ép em ký vào biên bản thừa nhận bên em đã sai (cãi nhau với thuế mãi nó vẫn đơn phương ép bên em sai) - Em vẫn không ký và nó dọa đưa ra công an, trước đấy em cũng cho nó ăn ít VNĐ thần chưởng rồi. Em nói thẳng luôn là các ông cứ đưa ra công an.:bumbum:
    Vậy các bác có kinh nghiệm gì trong trường hợp này xin chỉ giáo em với chứ giờ bị phạt là rất nặng, các bác cũng biết số tiền nó như thế nào rồi mà :sohappy:
    Xin cảm ơn các bác.!

Ðề: Hỏi về xử lý với cơ quan thuế Từ Sơn

Nếu mình buôn bán thật, có đầy đủ chứng từ, nhập xuất kho, thì kệ nó, nó đưa thì đưa, chứ giờ mà ký vào, thì chết ak, Nói chung, bảo nó là, bên anh chị muốn xử lý sao thì xử lý, vì bên e làm đúng có các giấy tờ chứng mình theo đúng luật, không vì lý do gì phải sợ cả.

Nói thật với các bác em là con gái, cãi với bọn thuế cũng có giới hạn thôi, em đi làm bao nhiêu năm cũng chỉ rút ra 1 câu duy nhất đó là " Đỉnh cao của kế toán là làm việc với thuế ". vấn đề trên em cũng bơ đi vì nó kêu mới nghi ngờ DN mua bán hóa đơn mà bắt bên em ký vào thì sao làm được, quyền hành trong tay nó thích làm gì thì làm sao?
    rất cảm ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm cùng em

Chị cho em hỏi, Bên e cũng vướng 1 hoá đơn mua phải của 1 công ty đã bỏ trốn, thuế đã có công văn, và bên e cũng đã nộp thuế GTGT phát sinh + tiền phạt nộp chậm.

Cái hoá đơn đó bên e đã thanh toán qua chuyển khoản rồi, Bây giờ trên Hệ thông ngân hàng cũng đã có, e ko bit fai làm ntn vói nghiệp vụ này. hic, ANh/ CHị giup e voi ạ