Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Vấn đề in hóa đơn giá trị gia tăng!

Các bác ơi, em đang có nhu cầu đặt in hóa đơn giá trị gia tăng, có điều, công ty sắp thay đổi địa điểm kinh doanh, trụ sở chính thì sắp giải tỏa, mà công ty em mới chỉ có 5 người thôi. Theo các bác thì em nên đặt in hóa đơn hay là mua trực tiếp của cơ quan thuế nhỉ, và thời gian nếu mua tại cơ quan thuế sẽ là bao lâu. Rất chân thành cảm ơn các bác!

Ðề: Vấn đề in hóa đơn giá trị gia tăng!

giup e nhe a chi cty e sử dụng hóa đon ban hang GTGT 3L tự in nhung khi in tu phan mem bi hong 2 to hoa don lien 1 va lien 3 con lien 2 bi lem gio ben e tien hanh huy hoa don đó cach lam nhu the nao a chi tu van them dum e !cam on a chi nhieu

Trích dẫn Gửi bởi huynguyen8x
    Các bác ơi, em đang có nhu cầu đặt in hóa đơn giá trị gia tăng, có điều, công ty sắp thay đổi địa điểm kinh doanh, trụ sở chính thì sắp giải tỏa, mà công ty em mới chỉ có 5 người thôi. Theo các bác thì em nên đặt in hóa đơn hay là mua trực tiếp của cơ quan thuế nhỉ, và thời gian nếu mua tại cơ quan thuế sẽ là bao lâu. Rất chân thành cảm ơn các bác!
    Công ty bạn vẫn chưa chính xác ở đâu thì lên mua trực tiếp ở cơ quan thuế, nếu doanh nghiệp bạn là doanh nghiệp nhỏ thì thời hạn mua ở cơ quan thuế là hết 31/12/2011 nhé, từ năm 2012 bắt buộc phải sử dụng hóa đơn đặt in hoặc tự in nhé...

Các anh các chị làm ơn giúp em vấn đề này với ạ: Công ty em đặt in HĐ nhưng góc bên trái HĐ chỉ có Logo (Không có tên Cty), vậy khi em xuất HĐ cho Khách hàng thì ngoài đóng dấu ở mục "THỦ TRƯỞNG ĐƠN VỊ" thì có cần phải đóng dấu ở trên góc trái chỗ Logo không ạ. cảm ơn các anh chị nhiều!

Các anh các chị làm ơn giúp em vấn đề này với ạ: Công ty em đặt in HĐ nhưng góc bên trái HĐ chỉ có Logo (Không có tên Cty), vậy khi em xuất HĐ cho Khách hàng thì ngoài đóng dấu ở mục "THỦ TRƯỞNG ĐƠN VỊ" thì có cần phải đóng dấu ở trên góc trái chỗ Logo không ạ. cảm ơn các anh chị nhiều!
    phải đóng dấu vuông lên trên chỗ đơn vị bán hàng đó chứ không họ làm sao biết địa chỉ công ty bạn ở đâu