Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: THUẾ SUẤT THUẾ GTGT

Trích dẫn Gửi bởi anhthotamdan
    Mọi người ơi cho em ý kiến trường hợp này nha.

Hãy phân biệt những mặt hàng chịu thuế suấtthuế GTGT 0% và những mặt hàng hông chịu thuế GTGT.:tuivotoi:
    Em có thể tham khảo thêm link dưới đây nhé

http://**************/forum/archive/index.php/t-86125.html

Thông tư 129/2009/TT-BTC quy định lập dự toán, quản lý và sử dụng kinh phí thực hiện đề án đơn giản hóa thủ tục hành chính trên các lĩnh vực quản lý nhà nước giai đoạn 2007-2010 do Bộ Tài chính ban hành đâu có liên quan gì đến thuế GTGT đâu:ngaytho:

Trích dẫn Gửi bởi bao_den
    Thông tư 129/2009/TT-BTC quy định lập dự toán, quản lý và sử dụng kinh phí thực hiện đề án đơn giản hóa thủ tục hành chính trên các lĩnh vực quản lý nhà nước giai đoạn 2007-2010 do Bộ Tài chính ban hành đâu có liên quan gì đến thuế GTGT đâu:ngaytho:
    Bắt bẻ a e quá bao_den ơi... chính xác thì đấy là "Thông tư 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Thuế giá trị gia tăng và hướng dẫn thi hành Nghị định số 123/2008/NĐ-CP ngày 08/12/2008 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Thuế giá trị gia tăng"

Ðề: Khi nào chịu thuế suất 0%?

Trích dẫn Gửi bởi anhthotamdan
    Mọi người ơi cho em ý kiến trường hợp này nha.

Hãy phân biệt những mặt hàng chịu thuế suấtthuế GTGT 0% và những mặt hàng hông chịu thuế GTGT.:tuivotoi:
    Mình góp ý tí nhá: Nói chung là mặt hàng chịu thuế suất 0% là những mặt hàng nhà nước ưu tiên sản xuất và xuất khẩu, còn không chịu thuế là những mặt hàng tất yếu của cuộc sống( như 99% cơ thể là nước vậy)