Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Ðề: hóa đơn đỏ có được phép xuất âm không ?

Trích dẫn Gửi bởi hangadc
    Cả nhà ơi cho mình hỏi công ty mình đang bị xuất thừa hóa đơn cho khách hàng, bên mình yêu cầu họ xuất trả lại nhưng họ không chịu, họ yêu cầu cty mình phải xuất âm phần hóa đơn thừa ấy sang cho cty họ. Nhưng theo như mình được biết thì không được xuất âm hóa đơn. Có ai biết vấn đề này không chỉ giúp mình với.Có văn bản thông tư nào quy định về việc xử lý hóa đơn xuất thừa thì càng tốt
    Xuất thừa HĐ là sao bạn, ý bạn có phải xuất thừa HĐ so với hàng không ??

Có phải trường hợp của bạn là số tiền trên HĐ lớn hơn giá trị hàng bán và bây giò bạn cần điều chỉnh doanh thu + thuế?
    Nếu vậy thì hai bên phải lập biên bản làm việc và bên bán phải xuất HĐ điều chỉnh giảm số tiền chênh lệch + thuế để hai bên làm căn cứ khai thuế
    Đây được hiểu là xuất HĐ âm, họ yêu cầu như vậy là dungddoss bạn.

Re: Ðề: hóa đơn đỏ có được phép xuất âm không ?

Trích dẫn Gửi bởi namuyo
    Có phải trường hợp của bạn là số tiền trên HĐ lớn hơn giá trị hàng bán và bây giò bạn cần điều chỉnh doanh thu + thuế?
    Nếu vậy thì hai bên phải lập biên bản làm việc và bên bán phải xuất HĐ điều chỉnh giảm số tiền chênh lệch + thuế để hai bên làm căn cứ khai thuế
    Đây được hiểu là xuất HĐ âm, họ yêu cầu như vậy là dungddoss bạn.
    Xuất hoá đơn điều chỉnh giảm.
    Không ghi số âm, chỉ ghi số bình thường sau đó ghi thêm câu "Hoá đơn này điều chỉnh hoá đơn số... ngày..."

vẫn chưa hiểu vấn đề, co phai la phần xuất thừa đấy họ muốn mình treo lên phải không

:muatumlum:Cứ làm như ngant 86 đã trả lời trên là đúng đó các bạn a" Lập biên bản nêu lý do và suất hóa đơn điều chỉnh giảm"! :muatumlum:

Hi mọi người vì chen ngang như thế này, Nhưng em cũng đang gặp tình huóng ngược lại tình huống này ạ, em cung đang bài nhưn không ai trả lời dùm em cả.
    EM là công ty kinh doanh máy vi tính: thang 11 vừa rồi em cò xuất một cái máy bộ vi tính AUS H1M-61/500W/M/K đơn giá nó thấp hơn so với giá thực tế em bán cho bên này. Nhưng khách hàng này không chịu ký biên bản hủy, nó nói có cách nào không cần phải hủy hóa đơn không vậy a? có trường hợp nào xuất hóa đơn điều chỉnh tăng không vậy mọi người.Mọi người trả lời giúp em với tai cái này là hd thang 11, mà sắp tới ngày khai thuế rồi ạ, Mong mọi người giúp đỡ em. Email: chaunga2810@gmail.com

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12