Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Lỗi kê khai điều chỉnh số liệu các tháng trước

Mình bị lỗi thế này nhé: Các tờ khai của tháng trước mình đang kê khai 1 số hóa đơn không được khấu trừ thuế. Bây giờ muốn bổ sung thì khi mở tờ khai của tháng đó ra, tích vào Tờ khai bổ sung bào lỗi như sau: Run - time error '9'. Subscript out of range. Bác nào biết cách xử lý chỉ mình với. Thanks!

Ðề: Lỗi kê khai điều chỉnh số liệu các tháng trước

Lỗi báo: Run - time error '9' thường là do định dạng ngày của máy và của phần mềm khác nhau

Tham khảo hướng xử lý:

+ WinXP: Vào Control Panel => Regional and Language Options => Regional Options => chọn English (United States)
    Click Customize=> Hiện hộp thoại Customize Regional Options =>Date =>Date separator: Chọn "/"

+ Win7: Control Panel => Regional and Language Options =>Format => English (United States) (chú ý định dạng ngày tháng là "/")

Trích dẫn Gửi bởi cnhaui
    Lỗi báo: Run - time error '9' thường là do định dạng ngày của máy và của phần mềm khác nhau

Tham khảo hướng xử lý:

+ WinXP: Vào Control Panel => Regional and Language Options => Regional Options => chọn English (United States)
    Click Customize=> Hiện hộp thoại Customize Regional Options =>Date =>Date separator: Chọn "/"

+ Win7: Control Panel => Regional and Language Options =>Format => English (United States) (chú ý định dạng ngày tháng là "/")
    Của mình lại là Win 8, không thể định dạng được kiểu dd/mm/yyyy. Bạn nào biết chỉ mình gấp gấp, sắp hết hạn nộp rùi.

Trích dẫn Gửi bởi trantanap
    Của mình lại là Win 8, không thể định dạng được kiểu dd/mm/yyyy. Bạn nào biết chỉ mình gấp gấp, sắp hết hạn nộp rùi.
    Win8 thì cũng gần giống win7, Không nhất thiết là chọn dd/mm/yyyy, bạn chọn cái nào có định dạng ngày dùng dấu "/" (không chọn kiểu "-")

Mình chọn kiểu M/d/yyyy vẫn tick Tờ khai bổ sung ok

Trích dẫn Gửi bởi cnhaui
    Win8 thì cũng gần giống win7, Không nhất thiết là chọn dd/mm/yyyy, bạn chọn cái nào có định dạng ngày dùng dấu "/" (không chọn kiểu "-")

Mình chọn kiểu M/d/yyyy vẫn tick Tờ khai bổ sung ok
    Mình làm được rồi. Cảm ơn cnhaui nhé!

Minh lam to khai dieu chinh khi tong hop to khai no hien run-time error 13 nghia la Sao moi nguoi.

Đã mở được kê khai bổ sung rồi. Cám ơn đã hướng dẫn nhé...

Mình cũng mò mẫm mãi mới giải quyết được.Cảm ơn bạn đã hướng dẫn.