Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Định dạng ngày trong HTKK 1.3.1

Chào cả nhà!
    cho em hỏi tí nha, có ai đã sử dụng chương trình HTKK 1.3.1 chưa? Nêú có thì đã gặp trường hợp như em chưa.

Trong trường ngày hóa đơn của HTKK 1.3.1 sao em lâý dữ liêụ từ file excel như HTKK 1.3.0.1 lại không được nó cứ báo lôĩ định dạng ngày chưa đúng. Em cũng đã format lại rùi nhưng vẫn không được (em format theo dạng dd/mm/yyyy) thế mà môĩ lần đưa lên thì nó lại ra dạng mm/dd/yyyy . Ai đã gặp lôĩ này rùi thì hướng dẫn em với nha!

Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ðề: HTKK 1.3.1

Trích dẫn Gửi bởi newjob
    Chào cả nhà!
    cho em hỏi tí nha, có ai đã sử dụng chương trình HTKK 1.3.1 chưa? Nêú có thì đã gặp trường hợp như em chưa.

Trong trường ngày hóa đơn của HTKK 1.3.1 sao em lâý dữ liêụ từ file excel như HTKK 1.3.0.1 lại không được nó cứ báo lôĩ định dạng ngày chưa đúng. Em cũng đã format lại rùi nhưng vẫn không được (em format theo dạng dd/mm/yyyy) thế mà môĩ lần đưa lên thì nó lại ra dạng mm/dd/yyyy . Ai đã gặp lôĩ này rùi thì hướng dẫn em với nha!

Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Bạn kiểm tra lại chính xác format theo "dd/mm/yyyy" chứ không phải là "dd/mm/yy" nhé.

Ðề: Định dạng ngày trong HTKK 1.3.1

Định dạng đúng là dd/mm/yyyy cũng ko dc. vào HTKK toàn là mm/dd/yyyy. Mình có đọc bài của Gã sẹo anh ấy bảo là để định dạng dd-mm-yy thì dc. Mình là theo là ok luôn. Bạn thử xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi rmgt
    Định dạng đúng là dd/mm/yyyy cũng ko dc. vào HTKK toàn là mm/dd/yyyy. Mình có đọc bài của Gã sẹo anh ấy bảo là để định dạng dd-mm-yy thì dc. Mình là theo là ok luôn. Bạn thử xem sao.
    Trên các máy của tôi cả 2 kiểu dd/mm/yyyy và dd-mm-yy đều được cả.
    Kiểu dd/mm/yy thì không được. Các kiểu khác thì chưa thử.

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Trên các máy của tôi cả 2 kiểu dd/mm/yyyy và dd-mm-yy đều được cả.
    Kiểu dd/mm/yy thì không được. Các kiểu khác thì chưa thử.
    Định dạng trong hệ thống thì dd/MM/yyyy

Còn định dạng trong file excel thì dd/MM/yy. Nếu định dạng trên file excel là dd/MM/yyyy chương trình sẽ tự động chuyển về dạng MM/dd/yyyy. Đây là lỗi ứng dụng, đã phát hiện ra khi test nhưng không thất khắc phục gì.

Trích dẫn Gửi bởi Voi Còi

Còn định dạng trong file excel thì dd/MM/yy. Nếu định dạng trên file excel là dd/MM/yyyy chương trình sẽ tự động chuyển về dạng MM/dd/yyyy. Đây là lỗi ứng dụng, đã phát hiện ra khi test nhưng không thất khắc phục gì.
    Chào các bạn, mình thấy nhiều người thắc mắc về vấn đề định dạng ngày tháng, mình thì chưa bao giờ bị vấn đề này, có 2 vấn đề:
    Thứ nhất:Trong trường hợp các bạn nhập phụ lục mua vào bán ra trực tiếp bẳng Excel thì trước khi nhập các bạn chọn cột ngày tháng sau đó các bạn định dạng dữ liệu theo kiểuText.
    Thứ hai:Trường hợp cty các bạn sử dụng các phụ lục bán ra mua vào được xuất ra từ phần mềm kế toán, thì các bạn hãy định dạng cột ngày tháng của các bản kê bán ra mua vào bằng cách chọn định dạng theo ngày tháng của Vietnamese, xem hình vẽ, Các bạn thử xem sao!

(Bấm chuột vào dòng chữ trong khung màu vàng để xem ảnh phóng to !)

Chúc may mắn!
    Thân chào.

Trích dẫn Gửi bởi Voi Còi

Không pải tất cả các máy đều như thế.
    Máy của tôi và của Non_stop thì định dạng dd/mm/yyyy vẫn OK.

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Không pải tất cả các máy đều như thế.
    Máy của tôi và của Non_stop thì định dạng dd/mm/yyyy vẫn OK.
    Có lẽ mỗi máy khác nhau , mình cũng phải định dạng mm/dd/yyyy trong exel thì khi lấy dữ liệu vào phần mềm nó mới chuyển lại thành dd/mm/yyyy . không biết có bác nào khắc phục được không ?

Trích dẫn Gửi bởi manhhy78
    Có lẽ mỗi máy khác nhau , mình cũng phải định dạng mm/dd/yyyy trong exel thì khi lấy dữ liệu vào phần mềm nó mới chuyển lại thành dd/mm/yyyy . không biết có bác nào khắc phục được không ?
    Trước hết bạn set date trong Region Setting dạng DD/MM/YYYY
    Bạn dùng file theo form củaTCT thì định dạng Ngày tháng theo kiểu Text nhé.
    Nếu dùng tệp kết xuất từ phần mềm kế toán thì dùng Date/Vietnamese.

Trích dẫn Gửi bởi manhhy78
    Bạn thắc mắc về ngày tháng, vậy bạn đã làm thử theo cách của mình đưa ra chưa vậy? nếu bạn muốn xem lại mời bạn vô ĐÂY xem nhé, hi vọng bạn sẽ làm được, chúc may mắn !

Thân chào !

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối