Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Em điền tờ khai 01A/TNDN cho quý II/2013 như này đã đúng chưa ạ

Ðề: Em điền tờ khai 01A/TNDN cho quý II/2013 như này đã đúng chưa ạ

Help me help me anh chị các bạn ơi

Bên bản đã phát sinh gì chưa? 21,22 thì bạn phải nhập la đúng rồi.
    24,25 là bút toán bạn điều chỉnh tăng doanh thu hoặc chi phí nhưng thường but toán nay bạn điều chỉnh vào cuối năm còn giờ chỉ la quý II "Thuế TNDN tạm tính" thôi mà hk sao hết
    27,28 thì khi có phát sinh miễn giảm hoặc số lỗ chuyển từ kỳ trước và lỗ của năm trước chuyển sang theo qui định
    Làm quý thì đơn giản mà chỉ là tạm tính nên bạn ghi nhận doanh thu và chi phí la đc rồi.

Chào bạn,

Bạn tham khảo link này : http://www.**************/forum/thue...ue-tndn-tam-tinh-theo-mau-01a-tndn.86182.html nếu có gì ko hiểu thì hỏi tiếp

Thân mến!

Tất cả các chi phí trên nếu có chứng từ đều hợp lý . Bạn có thể kê vào phần chi phí, riêng máy tính và máy điều Hòa đưa vào phân bổ nhé.chỉ tiêu 22 bao gồm Tk 623,641, 624,635,811
    Chỉ tiêu 21 bao gồm tk 511,515,711.
    Cứ thế mà làm nhé, Quan trọng Là cuối năm quyết toán thôi.
    Chỉ tiêu 28 bạn làm như sau: nếu năm trứơc cty bạn lỗ thì số lỗ đó được chuyển sang chỉ tiêu 28 của quý I Tam tính, nếu quý II bạn lỗ tiếp thì số lỗ của quý 1 k được chuyển sang đâu bạn nhé. Nguyên tắc La bạn chỉ dc chuyển lỗ từ năm trứơc sang năm sau để tính thuế TNDN thôi.

Trích dẫn Gửi bởi buibinh009
    Tất cả các chi phí trên nếu có chứng từ đều hợp lý . Bạn có thể kê vào phần chi phí, riêng máy tính và máy điều Hòa đưa vào phân bổ nhé.chỉ tiêu 22 bao gồm Tk 623,641, 624,635,811
    Chỉ tiêu 21 bao gồm tk 511,515,711.
    Cứ thế mà làm nhé, Quan trọng Là cuối năm quyết toán thôi.
    Chỉ tiêu 28 bạn làm như sau: nếu năm trứơc cty bạn lỗ thì số lỗ đó được chuyển sang chỉ tiêu 28 của quý I Tam tính, nếu quý II bạn lỗ tiếp thì số lỗ của quý 1 k được chuyển sang đâu bạn nhé. Nguyên tắc La bạn chỉ dc chuyển lỗ từ năm trứơc sang năm sau để tính thuế TNDN thôi.
    Bạn ơi, thế các chi phí 22 của mình nếu có chứng từ thì là hợp lệ hả bạn? Nhưng có 1 điểm, ở phần chi phí đăng kỳ tên miền và xây dựng website, nhưng cái tên miền đó em không chứng minh được là tên miền dành cho công ty, mà chỉ là tên miền lập ra để hoạt động chung chung, độc lập và không mang tên hay thành phần cấu thành tên công ty, thì sau này có bị ai làm khó không ạ?

Mà công ty em mới thành lập 5/2013 thôi, vậy chỉ tiêu 28 như bạn nói thì có cần thiết kê khai không hay ghi nó theo mặc định là 0 ạ? Cảm ơn bạn nhé

mềnh cũng chưa làm gì cả hoho.k phải chưa làm mà chưa biết làm nên vẫn như thế hi

Vẫn chưa ai giúp em về thắc mắc này à :-/ :

Trích dẫn Gửi bởi saturday
    Bạn ơi, thế các chi phí 22 của mình nếu có chứng từ thì là hợp lệ hả bạn? Nhưng có 1 điểm, ở phần chi phí đăng kỳ tên miền và xây dựng website, nhưng cái tên miền đó em không chứng minh được là tên miền dành cho công ty, mà chỉ là tên miền lập ra để hoạt động chung chung, độc lập và không mang tên hay thành phần cấu thành tên công ty, thì sau này có bị ai làm khó không ạ?

Mà công ty em mới thành lập 5/2013 thôi, vậy chỉ tiêu 28 như bạn nói thì có cần thiết kê khai không hay ghi nó theo mặc định là 0 ạ? Cảm ơn bạn nhé

chi phí phải hợp lệ em đưa vào chỉ tiêu 22. Đây cũng là tạm tính thôi mà em

Thuế TNDN sẽ được giảm nếu DN nhỏ có sử dụng nhiều CN (trên 100 cn) , 30% trên số mình phải nộp

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối