Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thuế suất thuế TNDN

Cả nhà ui giúp em nha.
    Về thu nhập do cho thuê mặt bằng. Anh chị nào biết về mức thuế suất thuế GTGT và thuế suất thuế TNDN tại Tp.HCM là bao nhiêu ko? cho em biet nhen. Cảm ơn các anh chị nhiều nhiều

Ðề: Thuế suất thuế TNDN

Gấp gấp ...Xin chào E là thanh viên mới nhờ Anh Chị giúp đỡ
    E làm trong cty 100% vốn NN thộc loại được miễn giảm thuế TNDN ,trong giấy phép cty e có ghi là miễn 100% thuế TNDN 4 năm đầu và 50% thuế TNDN 9 năm tiếp theo..Hiện tai cty e KD các ngành sau : sản xuất phần mềm và thi công mạng ,bảo trì phần mền , bảo trì máy tính... e muốn hỏi là trong tất cả các ngành nghề trên cty e có phải vẫn được miễn giảm thuế TNDN 100% như nêu trên không hay chỉ 1 trong các ngành đó thôi.Cty e hoat động gần 4 năm rồi và có lãi đến hàng tỷ lận.Mong các Anh ,Chị hướng dẫn giúp

Trích dẫn Gửi bởi hanhnhu0709
    Cả nhà ui giúp em nha.
    Về thu nhập do cho thuê mặt bằng. Anh chị nào biết về mức thuế suất thuế GTGT và thuế suất thuế TNDN tại Tp.HCM là bao nhiêu ko? cho em biet nhen. Cảm ơn các anh chị nhiều nhiều
    Nếu cá nhân cho thuê mặt bằng bạn tham khảo ở đây

http://**************/forum/showthread.php?t=74771

Trích dẫn Gửi bởi huong9495
    Gấp gấp ...Xin chào E là thanh viên mới nhờ Anh Chị giúp đỡ
    E làm trong cty 100% vốn NN thộc loại được miễn giảm thuế TNDN ,trong giấy phép cty e có ghi là miễn 100% thuế TNDN 4 năm đầu và 50% thuế TNDN 9 năm tiếp theo..Hiện tai cty e KD các ngành sau : sản xuất phần mềm và thi công mạng ,bảo trì phần mền , bảo trì máy tính... e muốn hỏi là trong tất cả các ngành nghề trên cty e có phải vẫn được miễn giảm thuế TNDN 100% như nêu trên không hay chỉ 1 trong các ngành đó thôi.Cty e hoat động gần 4 năm rồi và có lãi đến hàng tỷ lận.Mong các Anh ,Chị hướng dẫn giúp
    Trên GPKD mà có ghi thế này à:

miễn 100% thuế TNDN 4 năm đầu và 50% thuế TNDN 9 năm tiếp theo..
    TD chưa thấy lần nào. Nếu trên GPKD ghi như vậy thì bạn cứ làm theo và áp dụng cho tất cả các ngành mà DN bạn đăng ký, nếu có phân biệt ngành nghề nào thì GPKD cũng đã được ghi rỏ ràng hơn nữa rồi nên bạn không phải lo lắng gì hết!