Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Thứ tự ngày tháng đảo lộn

Dear các anh, chị trong diễn đàn.
    Em mới nhận quỹ trong 2 tháng mà h xảy ra hiện tượng như thế này mong các anh chị có thể giúp đỡ em với.
    Sau khi nhập xong số liệu mới thấy ngày tháng nhảy loạn cả lên, có bác nào có thể giúp em khắc phục lỗi này với. em cảm ơn!
    File quá nặng không thể up lên đc. Đại loại nó bị ngày tháng nhảy lộn xộn, bôi đên toàn bộ và dùng lênh sort ascending thì nó lại nhảy theo thứ tự ví dụ: 01/10/2015 sau đó lại đến 01/11/2015 rồi mới đến 02/10/2015....

Bạn định dạng lại ngày tháng năm trên cột đó đi

Trích dẫn Gửi bởi honghanh2409
    Bạn định dạng lại ngày tháng năm trên cột đó đi
    Đẫ định dạng nhưng ko làm đc

Mình gửi mail cho bạn rồi đó. Xử lý xem được chưa nhé

Trích dẫn Gửi bởi Thắng Vrts
    Dear các anh, chị trong diễn đàn.
    Em mới nhận quỹ trong 2 tháng mà h xảy ra hiện tượng như thế này mong các anh chị có thể giúp đỡ em với.
    Sau khi nhập xong số liệu mới thấy ngày tháng nhảy loạn cả lên, có bác nào có thể giúp em khắc phục lỗi này với. em cảm ơn!
    File quá nặng không thể up lên đc. Đại loại nó bị ngày tháng nhảy lộn xộn, bôi đên toàn bộ và dùng lênh sort ascending thì nó lại nhảy theo thứ tự ví dụ: 01/10/2015 sau đó lại đến 01/11/2015 rồi mới đến 02/10/2015....
    Tại Sao không Copy thành File khác và xóa bớt chừa vài chục dòng dữ liệu (thì tải được File lên), có File mới biết nó nằm cột nào mới biết đường xử lý.