Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Lỗi copy trong excel, nhờ mọi người giúp mình với

khi mình copy bất cứ ô nào (có công thức hay ko có công thức) thì Paste sang 1 ô khác nó chỉ đưa ra kết quả, ko copy theo công thức (giống như mình Paste Special - Paste Value ấy). Mà chuột phải chọn paste special nó ra cái bảng lạ lắm, ko hiện các lựa chọn Paste như bình thường mà chỉ có 2 lựa chọn là Unicode text và text.

Khi em Ctrl+C hoặc khi em chuột phải chọn Copy thì ko có đường viền đứt nét quanh ô đó nữa.

Nếu em chọn 1 ô rồi kéo theo chiều ngang hoặc chiều dọc thì công thức vẫn chạy và nhảy ô bình thường.

Em tháo toàn bộ Office 2007 và cài lại thì lại copy và paste bình thường, nhưng làm việc 1 lúc lại bị như cũ.
    Nhờ mọi người giúp với nha, cảm ơn nhé

Ðề: lỗi copy trong excel, nhờ mọi người giúp mình với

Em tải File lên mới biết lỗi như thế nào chứ.

lỗi k phải ở file mà là ở máy ạ, vì máy khác cũng mở file đó vẫn bình thường, search trên mạng mà thấy ít người bị như vậy quá nên e vẫn bí đây

Nếu bạn Paste trên Word thì như vầy.

Word1.bmp - File Shared from Box - Free Online File Storage
    Nếu bạn Paste trên excel thì như vầy.

Excel1.bmp - File Shared from Box - Free Online File Storage

Nếu bị như vậy, thì File này trên máy của bạn được liên kêt với 1 File khác lấy từ mạng, khi bạn copy sang máy khác thì không còn liên kết nữa do đó ở máy khác bạn Copy và Paste bình thường.

mình bị giống như hình bạn đưa ra đó, nhug k phải là file lấy từ mạng mà là file gốc trên máy của mình luôn đó, sợ file bị lỗi gì nên m qua máy khác mở thử bằng mạng nội bộ thì k bị gì, mà làm 1 chặp thì lại copy được bình thường 1 chặp sau lại bất thường trở lại T_T, chán ơi là chán, cpu mới mua mới bực chứ.
    Đã vậy còn bị thêm 1 lỗi nữa sẵn tiện nhờ mọi người giúp dùm với nha, sáng vào bật máy lên làm được 1 lúc thì lại tự động tắt nguồn khởi động lại, khi khởi động lại thì hiện lên như sau:
    one of your disks needs to be checked for conistency.
    You may cancel the disk check, but it í strongly recommended that you continued....
    Huhu nhờ mọi người giúp dùm chứ gọi It bên ngoài vào sửa họ chỉ biết mỗi việc cài lại máy thôi. Cảm ơn mọi người nhé

Ôi cái lỗi này y chang cái máy hiện tại của mình. Ghét nó gớm. Ko hiểu sao cài lại máy nó bị vậy. KO biết làm thế nào? ai biết giúp mình với!

theo mình thì khi bạn coppy ô có công thức thì sau khi coppy xong bạn nhấn Enter
    rùi paste công thức vừa coppy tới ô mà bạn cần sao chép, thế là xong chứ đừng Paste Special
    mình đã làm như vậy
    Chúc bạn thành công!!!

bạn hoha ơi chắc bạn chưa hiểu ý mình rồi, ở đây copy ô chứa có c thức hay định dạng j thì paste ra đều chỉ cho giá trị text thôi (giống như mình chọn paste special---> value vậy đó), :chetne: hic chán k biết sửa sao đây

---------- Post added at 08:14 ---------- Previous post was at 08:11 ----------

Trích dẫn Gửi bởi tht9
    Ôi cái lỗi này y chang cái máy hiện tại của mình. Ghét nó gớm. Ko hiểu sao cài lại máy nó bị vậy. KO biết làm thế nào? ai biết giúp mình với!
    mình nghĩ chắc là cài đặt bị thiếu gì rồi, máy mình cũng do cài lại nên mới bị nè, IT gì mà gà ghê luôn

Trích dẫn Gửi bởi Trúc Hà
    bạn hoha ơi chắc bạn chưa hiểu ý mình rồi, ở đây copy ô chứa có c thức hay định dạng j thì paste ra đều chỉ cho giá trị text thôi (giống như mình chọn paste special---> value vậy đó), :chetne: hic chán k biết sửa sao đây

---------- Post added at 08:14 ---------- Previous post was at 08:11 ----------

mình nghĩ chắc là cài đặt bị thiếu gì rồi, máy mình cũng do cài lại nên mới bị nè, IT gì mà gà ghê luôn
    Chắc ko phải nó gà mà có khi nó chơi mình! :kungfu:

Trích dẫn Gửi bởi Trúc Hà
    khi mình copy bất cứ ô nào (có công thức hay ko có công thức) thì Paste sang 1 ô khác nó chỉ đưa ra kết quả, ko copy theo công thức (giống như mình Paste Special - Paste Value ấy). Mà chuột phải chọn paste special nó ra cái bảng lạ lắm, ko hiện các lựa chọn Paste như bình thường mà chỉ có 2 lựa chọn là Unicode text và text.

Khi em Ctrl+C hoặc khi em chuột phải chọn Copy thì ko có đường viền đứt nét quanh ô đó nữa.

Nếu em chọn 1 ô rồi kéo theo chiều ngang hoặc chiều dọc thì công thức vẫn chạy và nhảy ô bình thường.

Em tháo toàn bộ Office 2007 và cài lại thì lại copy và paste bình thường, nhưng làm việc 1 lúc lại bị như cũ.
    Nhờ mọi người giúp với nha, cảm ơn nhé
    Chào bạn: để khắc phục, bạn bấm vào 1 ô copy rồi paste vào 1 ô khác, lưu ý: khi paste vào ô khác bạn dùng chuột phải vào ô cần paste và chọn paste specical...
    Một cửa sổ Paste special hiện ra: bạn chọn như sau:
    - Mục Paste bạn chọn All
    - Mục Operation bạn chọn None
    - Skip blanks: không chọn
    - Transpose: không chọn
    Bạn cũng có thể tìm hiểu thêm bằng cách thay đổi các tùy chọn trong cửa sổ.
    Chúc bạn và các bạn khác thành công.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối