Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

lọc danh sách trùng nhau qua sheet khác?

Các bác hướng dẫn mình lấy dữ liệu như nhau trên cột của sheet1 sang sheet 2.
    ví dụ sheet1 có danh sách các bạn khóa 8. gồm nhiều lớp tin, toán, hóa; mình muốn ai lớp tin lọc qua sheet2 chứa chỉ các bạn lớp tin, ai lớp hóa qua sheet lớp hóa.
    file đính kèm.

cảm ơn.

Ðề: lọc danh sách trùng nhau qua sheet khác?

Trích dẫn Gửi bởi netuser36
    Các bác hướng dẫn mình lấy dữ liệu như nhau trên cột của sheet1 sang sheet 2.
    ví dụ sheet1 có danh sách các bạn khóa 8. gồm nhiều lớp tin, toán, hóa; mình muốn ai lớp tin lọc qua sheet2 chứa chỉ các bạn lớp tin, ai lớp hóa qua sheet lớp hóa.
    file đính kèm.

cảm ơn.
    Dùng AutoFilter(Data/Filter/AutoFilter) lọc lây lớp tin ở cột lớp rồi copy sang sheet khác
    Thân

Đúng rồi, cái này rất đơn giản mà. Bạn chỉ cần bôi đen toàn bộ dữ liệu trong vùng cần lọc. Vào Data->Filter->Autofilter là ok. Lọc theo kiểu tự động này không những bạn chỉ lọc được họ học lớp nào mà còn biết được là những bạn học lớp toán, lớp tin, lớp hóa đó quê ở đâu. Tùy theo bạn muốn lọc theo cách nào. Khi đã thiết lập được rồi bạn chỉ cần chỉ chuột vào phần mũi tên là ra được dữ liệu bạn cần lọc và coppy sang sheet riêng biệt mà bạn mong muốn. Chúc bạn thành công!

cảm ơn các bạn nhiều, tuy nhiên nếu lọc rồi copy thì khi thay đổi, sữa hoặc thêm bớt thì bên sheet từng lớp không thay đổi được, mình có dùng hàm match, index nhưng qua sheet lớp chỉ nhảy được tên ngừoi đầu tiên của lớp đó thôi.

các bạn dùng hàm bên sheet lớp để rút dữ liệu các bạn cùng lớp trên sheet danh sách khối qua. cảm ơn nhiều.