Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hỏi về công thức trong excel

các Bác trong dân kế cho Em hỏi với: trong công thức excel có một công thức đơn giản để tính tổng bằng cách lấy các ô toạ độ cộng lại với nhau,nhưng Em thắc mắc một công thức như sau: ví dụ ở ô A1 và ô B1 có các số 4 và 5,ở ô C1 có ghi là "=+A1+B1",nếu bỏ dấu cộng ở trước A1 đi thì kết quả vẫn đúng,có Bác nào biết dấu + ở trước A1 có ý nghĩa gì và lúc nào thì áp dụng nó không ạ!Mong các Bác sớm hồi âm.

Ðề: Hỏi về công thức trong excel

Dấu + là giữ nguyên dấu hoặc toán cộng, dấu - là đảo dấu hoặc toán trừ.

Đại số lớp 7 mà giờ hỏi lại thì ai biết trả lời thế nào cho phải.

Phương trình bậc 1: ax + b = 0 => x = -b/a

Dấu trừ ở trên ai cũng hiểu. Vậy dấu + trong công thức Excel chẳng nhẽ không hiểu.

bạn không dùng dấu = khi thiết lập công thức thì dùng dấu cộng cũng như nhau

Trích dẫn Gửi bởi NT-Towers
    các Bác trong dân kế cho Em hỏi với: trong công thức excel có một công thức đơn giản để tính tổng bằng cách lấy các ô toạ độ cộng lại với nhau,nhưng Em thắc mắc một công thức như sau: ví dụ ở ô A1 và ô B1 có các số 4 và 5,ở ô C1 có ghi là "=+A1+B1",nếu bỏ dấu cộng ở trước A1 đi thì kết quả vẫn đúng,có Bác nào biết dấu + ở trước A1 có ý nghĩa gì và lúc nào thì áp dụng nó không ạ!Mong các Bác sớm hồi âm.
    Ý nghĩa thì a muontennguoi đã giải thích, khi nào dùng thì chị thanhdiep đã gợi ý. Nay a bổ sung thêm: Trong Ex, nếu bạn không dùng dấu = để Ctrình tự hiểu phải thực hiện phép tính thì có thể dùng dấu + hoặc - để ra lệnh.