Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27
    Bác "be09" oi, bác có thể cho cháu xin pass vba lịch của chú dc k?. mail cháu là: lexuantruong2004@gmail.com
    Cháu cám ơn bác nhiều!

Cháu chào bác "be09" và mọi người ạ. Bác "be09" có thể cho cháu xin pass vba lịch của bác để cháu tìm hiểu thêm về vba được không ạ? Cháu đang học về vba mà cũng có nhiều vướng mắc quá bác ạ. Mail của cháu là: kimanh161090@gmail.com. Mong hồi âm của bác. Cháu cảm ơn những chia sẻ hữu ích của bác ạ.

Tôi sẽ mở Pass và tải File lên trong nay, mai.

Cho các bạn cả 2 loại: Dùng cho Cell và dùng cho UserForm.

Bác "be09" có thể cho cháu xin pass vba lịch được không ạ. Email của cháu thuele1@yahoo.com.vn

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Ðề: Click vào 1 cell sẽ hiện lên cái lịch

Để nhập 1 ngày vào bất kỳ ô nào bạn chọn vào ô muốn nhập và click vào Mở lịch chọn 1 ngày, nó sẽ hiện lịch ra, bạn chọn ngày nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc. Mạng chậm quá nên tôi chưa UpLoad File lên được, bạn nêu địa chỉ Mail lên tôi gửi qua cho.
    Xin chào Anh Bé! Chào mọi người! Mình là thành viên mới, vì nhu cầu công việc cần dùng Excel nên tìm hiểu và rất thích thú với Excel. Rất mong Anh Bé cho em xin file Hien Calendar để ứng dụng và tìm hiểu code VBA, Email của em: nttu2000@gmail.com
    Cảm ơn Anh Bé!

Trích dẫn Gửi bởi nttu2000
    Xin chào Anh Bé! Chào mọi người! Mình là thành viên mới, vì nhu cầu công việc cần dùng Excel nên tìm hiểu và rất thích thú với Excel. Rất mong Anh Bé cho em xin file Hien Calendar để ứng dụng và tìm hiểu code VBA, Email của em: nttu2000@gmail.com
    Cảm ơn Anh Bé!
    Tải File này anh dùng UserForm.
    Chọn 1 Cell bất kỳ rồi click vào nút Open the calendar select 1 day nó sẽ hiện cái lịch với ngày hiện tại, click vào ngày hiện tại nó sẽ nhập liệu vào Cell.

Lưu ý: Ngày hiện tại sử dụng kiểu Mỹ, muốn kiểu Việt nam thì chỉ việc định dạng cột cần nhập theo kiểu Việt Nam, tải File ở Link (File không có Password).

https://app.box.com/files/0/f/0/1/f_8577217485

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Tải File này anh dùng UserForm.
    Chọn 1 Cell bất kỳ rồi click vào nút Open the calendar select 1 day nó sẽ hiện cái lịch với ngày hiện tại, click vào ngày hiện tại nó sẽ nhập liệu vào Cell.

Lưu ý: Ngày hiện tại sử dụng kiểu Mỹ, muốn kiểu Việt nam thì chỉ việc định dạng cột cần nhập theo kiểu Việt Nam, tải File ở Link (File không có Password).

https://app.box.com/files/0/f/0/1/f_8577217485
    tks BÁC

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123