Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 45
    Ðề: Excel "đẻ" thêm một file mới.

mình có 1 cách làm bạn vào execl vào window bỏ chọn các file book là ok. Khi bạn mở ra bạn vào window bạn sẽ thấy sự khác nhau chuc bạn làm tốt mình cũng biết phần mềm diệt virut này mai mình tải cho bạn còn đây là cách làm bằng tay

Trích dẫn Gửi bởi Bằng Lăng
    [COLOR=black]Bạn thử dùng cách sau: Tìm file có tên là normal.dot rồi xóa nó đi. File này thường nằm ở ổ C:chongmat:
    Bằng Lăng ơi! Thật không may cho mình quá. Máy tính mình đang chạy lại là máy của Cơ quan, trong khi đó, mạng máy tính của cơ quan mình lại nối mạng nội bộ toàn quốc nên không "vác" nó đi được. Buồn quá! chắc mình phải áp dụng phương án thứ 3 của bạn rồi. Chân thành cảm ơn bạn và các đồng nghiệp đã nhiệt tình giúp đỡ!

Hẹn gặp lại bạn vào lần sau nhé! Trân trọng.

Trích dẫn Gửi bởi Tuanvietin
    Các Anh, Chị, Em ơi! chỉ cho mình cách khắc phục với nhé! Mình không sao xử lý được (đã cài đặt lại office rồi nhưng vẫn không được).

Hiện tượng như sau:

Mỗi lần open 1 file nào đó thì Excel lại "đẻ" ra thêm một file "book1" nữa. Nếu delete "book1" đi và di chuyển giữa các sheet thì Excel lại thông báo:

"`Book1.xls` could not be found. Check the spelling of the file name, and verify that the file location is correct.

If you are trying to open the file from the list of most recently used file on the file menu, make sure that the file has not been renamed, moved, or deleted".

Mình thực sự "bótay.com" rồi. Mong các Bạn chỉ cho cách khắc phục!?

Trân trọng!
    Chào Bác? Mình em mình xin có ý kiến giúp Bác gở bỏ Book1 nhé ?
    Bác cứ mở 1 file excel bình thường, rồi bạn chon phai book1, rồi chọn trên thanh công cụ có window chọn window, rồi chọn hide sẽ cho ra một from ban chon yes là xong.
    Chúc bạn vui vẻ
    trân trọng
    :cheers1:
    :cheers1:
    :sweatdrop:

Các Anh, Chị, Em ơi! chỉ cho mình cách khắc phục với nhé! Mình không sao xử lý được (đã cài đặt lại office rồi nhưng vẫn không được).

Hiện tượng như sau:

Mỗi lần open 1 file nào đó thì Excel lại "đẻ" ra thêm một file "book1" nữa. Nếu delete "book1" đi và di chuyển giữa các sheet thì Excel lại thông báo:

"`Book1.xls` could not be found. Check the spelling of the file name, and verify that the file location is correct.

If you are trying to open the file from the list of most recently used file on the file menu, make sure that the file has not been renamed, moved, or deleted".

Mình thực sự "bótay.com" rồi. Mong các Bạn chỉ cho cách khắc phục!?

Trân trọng!
    Bạn thử :
    Vào Start/Search/All files and folders/All or part of the file name
    sau đó chọn Search -> Tìm thấy tệp có tên book1 xóa tất là ok vì máy mình trước đây cũng bị vậy.
    Nếu không được thì do PC của bạn nhiễm Virus quá nặng , bạn mang ra tiệm họ diệt cho
    Chao bạn.

Hiện tượng như sau:

Mình thự sự "bótay.com" rồi. Mong các Bạn chỉ cho cách khắc phục!?

Trân trọng!
    bạn tải chương trình này về xem có giúp được gì cho bạn không?
    http://www.*************/Products/AddIns/VirusMacroWarning/Index.htm

Bạn vào Program File/Microsoft office/office.../XL Start trong này chắc chắn có Book 1 bạn xoá đi là xong thôi. Bạn thử xem mình gặp kiểu này nhiều rồi bị anh Macro tán tỉnh đấy mà. Nếu cài lại Win mà khi di chuyển dữ liệu trở lại không diệt hết virut thì vẫn bị như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi thaobinh
    Bạn vào Program File/Microsoft office/office.../XL Start trong này chắc chắn có Book 1 bạn xoá đi là xong thôi. Bạn thử xem mình gặp kiểu này nhiều rồi bị anh Macro tán tỉnh đấy mà. Nếu cài lại Win mà khi di chuyển dữ liệu trở lại không diệt hết virut thì vẫn bị như vậy.
    Xin cảm ơn nhiều nhiều nhé! Đúng y như bạn viết. Nó có tên là Macro3!Book1 không thể xóa nó đi được mặc dù mình đã cài lại Win, Office rồi.

Vào Program File/Microsoft office/office.../XL Start rồi nhưng không có BOOK1, mình xóa cả XL Start nhưng vẫn không được gì hết.

Chán thật, các bạn giúp với!

neu ko cài lại Windown thig ko có cách napf cả đâu bạn thân mến ạ.Bạn hãy copy tất cả các file vào 1 đĩa mềm rồi cài đặt máy nhé.Virut này mình bị mấy lần rồi

Trích dẫn Gửi bởi suynghidi
    RẤT NHIỀU BẠN CŨNG GẶP TRƯỜNG HỢP NÀY, CŨNG ĐÃ TỪNG HỎI SND, NAY NHÂN TIỆN anh muontennguoi GIẢI THÍCH RẤT CHI TIẾT. Mọi người nên chú ý Topic này khi gặp con virus XF.SIc rất khó chịu này. Xem lại chi tiết bài hướng dẫn của bác Muontennguoi ở bên dưới.

Em cũng thanks Anh vì hỗ trợ thành viên kịp thời, hiệu quả thế này. Đúng là chỗ dựa tinh thần cho anh em IT4DKT rùi. Nhân topic này, em có lời mời Anh làm Hội trưởng hội IT4DKT nhé (ít hôm nữa sẽ có một topic kêu gọi mọi người bầu chọn hội trưởng hội IT4DKT - nhiệm kỳ 6 tháng). Còn việc chọn ai là ý kiến của mọi người và Ban Quản trị. Em có ý đề xuất vậy đó. Mong Anh ủng hộ. Mời anh :cheers1:
    (Em có thêm một ý tưởng cho Nhật ký IT4DKT qua cách làm của Anh!)
    Ý tưởng của bạn rất hay! Mình ủng hộ cả 2 tay luôn.

Theo kinh nghiệm của mình thì file đó của bạn bị nhiễm virut rồi bạn nên tìm phần mềm diệt virut mới nhất để diệt đi nhé.

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối