Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 74
    Ðề: Hỏi cách sử dụng file kế toán excel

Trích dẫn Gửi bởi haitvonline
    Bạn vô trang kienthuctaichinh.com vào phần download, down bản cập nhật ngày 16/02/2009 về dùng thử xem có được ko? Chúc bạn thành công
    -----------------------------------------------------------------------------------------

file kế toán mà dùng từng tháng thì bạn làm tay cho lành ha. Vì mục đích cuối cùng là BCTC năm. Nếu bạn dùng từng tháng thì đến hết năm bạn tổng hợp làm sao.
    haitvonline gửi cho em hướng dẫn sử dụng phần mềm kế toán bản cập nhật ngày 16/02/09 được không? Em down rồi mà không biết sử dụng như thế nào. Email của em lekienthuyanh@gmail.com.

dùng kế toán trên excel để quản lý hàng Nhập,Xuất, Tồn thì bạn lập 1sheet bảng kê danh mục hàng hoá, 1sheet bảng kê N-X và 1 sheet tổng hợp N-X-T sheet này sẽ tự động cập nhật số liệu N-X-T trong thág (số liệu lấy từ sheet bke N-X-T) bạn dùng công thức mảng để làm sẽ tiện hơn>

Trích dẫn Gửi bởi tietbaothoa
    haitvonline gửi cho em hướng dẫn sử dụng phần mềm kế toán bản cập nhật ngày 16/02/09 được không? Em down rồi mà không biết sử dụng như thế nào. Email của em lekienthuyanh@gmail.com.
    Cách sử dụng rất đơn giản: bạn nhập số liệu vào sổ nhật ký chung (định khoản và cập nhật đầy đủ thông tin) còn các báo cáo chương trình sẽ tự động lấy.

Cả nhà cho e hỏi, ở các phần mềm kế toán, thường xây dựng hàm để các nghiệp vụ tự động chuyển vào sổ nhật ký chung.bây giờ e muốn các nghiệp vụ về thu-chi được chuyển vào sổ nhật ký thu tiền, nhật ký chi tiền thì phải làm thế nào ạ?Cả nhà giúp e với

Trích dẫn Gửi bởi Hoacomay1806
    Cả nhà cho e hỏi, ở các phần mềm kế toán, thường xây dựng hàm để các nghiệp vụ tự động chuyển vào sổ nhật ký chung.bây giờ e muốn các nghiệp vụ về thu-chi được chuyển vào sổ nhật ký thu tiền, nhật ký chi tiền thì phải làm thế nào ạ?Cả nhà giúp e với
    cái này trong file của mình đã có rùi mừ. Bạn tìm hiểu kỹ đê.

Sao mình insert để thêm dòng sau đó kéo hoài công thức xuống mà không được là sao .Vậy giờ phải làm sao đây . Nhà mình ơi giúp với nhé

Trích dẫn Gửi bởi Songngocnguy
    Sao mình insert để thêm dòng sau đó kéo hoài công thức xuống mà không được là sao .Vậy giờ phải làm sao đây . Nhà mình ơi giúp với nhé
    Bạn phải kéo cả CT ở cột thứ tự nữa đó:mua:, còn khi kéo CT xuống bình thường mà:mua:

Các bạn ơi bạn nào có phần mềm kế toán trên e xcel thì gởi cho mình với, mình là kế toán như từ trước đến nay mình chỉ làm trong công ty nhỏ chưa có xài phần mềm gì cả chỉ thu chi thông thường thôi, có bạn nào đã làm rồi thì chỉ cho mình với, cảm ơn các bạn nhiều. Thank very much !

cho bin hỏi cái này tý ha..
    có ai trong nhà sử dụng macro để viết các chương trình cũng như các ứng dụng của kế toán mà ko dùng qua cách tính toán trực tiếp ko ?

Trích dẫn Gửi bởi bjnho
    cho bin hỏi cái này tý ha..
    có ai trong nhà sử dụng macro để viết các chương trình cũng như các ứng dụng của kế toán mà ko dùng qua cách tính toán trực tiếp ko ?
    Bạn nên nói rõ yêu cầu của bạn như thế nào ? Câu hỏi của bạn chung chung quá.

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối