Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 140
    Ðề: Tặng các bạn kế toán NKC theo quyết định 48 nè, có hướng dẫn kèm theo

Cho mình hỏi tí, làm thế nào để in NKC của từng tháng vậy huongrainbow ?
    Đây là NKC cho cả năm, vậy mình muớn làm cho từng tháng thì làm thế nào vậy ? giúp mình với
    Thanks,

Trích dẫn Gửi bởi huongrainbow
    Ở sheet danh mục đó bạn, ở cột A dòng 1 hi hi mình đã ẩn nó đi mà, bạn để ý kỹ sẽ thấy .:lala:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

bạn chỉ mình cách hiện dòng ghi tên cty đi. Mình biết PM này, bạn đã khắc phục đc ở phần phiếu thu-chi chỗ số tiền bằng chữ chưa vậy???
    Thanks

Trích dẫn Gửi bởi KTR
    Cho mình hỏi tí, làm thế nào để in NKC của từng tháng vậy huongrainbow ?
    Đây là NKC cho cả năm, vậy mình muớn làm cho từng tháng thì làm thế nào vậy ? giúp mình với
    Thanks,

Trích dẫn Gửi bởi cht1510

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="huongrainbow">
    <aside>

<div class="attribution type">huongrainbow nói:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Ở sheet danh mục đó bạn, ở cột A dòng 1 hi hi mình đã ẩn nó đi mà, bạn để ý kỹ sẽ thấy .:lala:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

bạn chỉ mình cách hiện dòng ghi tên cty đi. Mình biết PM này, bạn đã khắc phục đc ở phần phiếu thu-chi chỗ số tiền bằng chữ chưa vậy???
    Thanks
    Bạn vào bản cân đối phát sinh chọn ngày theo tháng thì tự động ở sổ NKCsẽ chọn theo tháng bạn cần in.
    Bạn cho hiện dòng cel bình thường thôi mà ấn chuột phải ấn phím unhide .
    VÀ đương nhiên mình đã khác phục ở dòng thành tiền rồi.
    Khi các bạn khác post lên thì muốn đọc dòng thành tiền phải có addin nhưng mình đã bỏ addin đi và thay vào đó là phần đọc thành tiền khác. nên cứ mở ra là được bạn ạ,</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="cht1510">
    <aside>

<div class="attribution type">cht1510 nói:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Bạn vào bản cân đối phát sinh chọn ngày theo tháng thì tự động ở sổ NKCsẽ chọn theo tháng bạn cần in.
    Bạn cho hiện dòng cel bình thường thôi mà ấn chuột phải ấn phím unhide .
    VÀ đương nhiên mình đã khác phục ở dòng thành tiền rồi.
    Khi các bạn khác post lên thì muốn đọc dòng thành tiền phải có addin nhưng mình đã bỏ addin đi và thay vào đó là phần đọc thành tiền khác. nên cứ mở ra là được bạn ạ,
    mình nhập chứng từ vào sheet "Nhập ps trong kỳ" và kiểm tra thì thấy dữ liệu chỉ cập nhật vào mỗi sổ nhật ký chung thôi còn toàn bộ các sổ khác như: Sổ cái,, sổ quỹ .... thì chỉ có phần đầu là :số dư đầu kỳ, số ps và số dư cuối kỳ là có số liệu còn trong toàn bộ phần chi tiết từ stt, ngày tháng, số chứng tù, diễn giải... là hoàn toàn không có gì cả? Vậy là sao "huongrainbow" nhỉ?
    - Mình muốn thay đổi ngày tháng ở phần đầu " Từ ngày ... đến ngày...." thì thay ở sheet nào?</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthu307

<aside>

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">mình nhập chứng từ vào sheet "Nhập ps trong kỳ" và kiểm tra thì thấy dữ liệu chỉ cập nhật vào mỗi sổ nhật ký chung thôi còn toàn bộ các sổ khác như: Sổ cái,, sổ quỹ .... thì chỉ có phần đầu là :số dư đầu kỳ, số ps và số dư cuối kỳ là có số liệu còn trong toàn bộ phần chi tiết từ stt, ngày tháng, số chứng tù, diễn giải... là hoàn toàn không có gì cả? Vậy là sao "huongrainbow" nhỉ?
    - Mình muốn thay đổi ngày tháng ở phần đầu " Từ ngày ... đến ngày...." thì thay ở sheet nào?
    bạn đọc kỹ file hướng dẫn đi nè, trong đó đã hướng dẫn là muốn thay đổi ngày tháng thì vào sheet CDPS, bạn thay đổi ngày tháng ở hệ thống máy đi sẽ ok mà.</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="nguyenthu307">
    <aside>

<div class="attribution type">nguyenthu307 nói:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">bạn đọc kỹ file hướng dẫn đi nè, trong đó đã hướng dẫn là muốn thay đổi ngày tháng thì vào sheet CDPS, bạn thay đổi ngày tháng ở hệ thống máy đi sẽ ok mà.
    Thế còn vấn đề số liệu không chuyển sang các sổ khác thì làm sao đây "huongrainbow" ?</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

<aside>

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Thế còn vấn đề số liệu không chuyển sang các sổ khác thì làm sao đây "huongrainbow" ?
    Bạn chọn ngày tháng là số liệu sẽ nhẩy sổ mà, bạn làm kỹ lại nhé, đừng sai bước nào sẽ ngon lành. Chúc bạn thành công/</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

<div class="bbCodeBlock bbCodeQuote" data-author="nguyenthu307">
    <aside>

<div class="attribution type">nguyenthu307 nói:

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Bạn chọn ngày tháng là số liệu sẽ nhẩy sổ mà, bạn làm kỹ lại nhé, đừng sai bước nào sẽ ngon lành. Chúc bạn thành công/
    Mình làm các bước như sau: nhập ngày tháng như bình thường: ngày -tháng - năm, sau đó mình bôi đen toàn bộ cột ngày tháng rồi định dạng trong Fomatcells - Date - chọn kiểu English (United States) chọn 3/14/2001 vẫn không được, mình lại chọn kiểu Vietnamese chọn 14/03/2001 cũng vẫn không thấy các sổ kia nhẩy là sao?
    "Huongrainbow" hướng dẫn cụ thể cho mình là định dạng ntn với nhé?
    Cảm ơn bạn nhiều.</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

Mình đã xin trợ giúp của cư dân mạng và được cung cấp cho một phần mềm kế toán trên cel hình thức nhật ký chung theo quyêt định 48, và mình thấy khá phổ biến nhưng vẫn còn một số lỗi trong đó. Mình đã mạn phép tác giả chỉnh sửa cho đúng. Tặng các bạn và mọng các bạn góp ý cho nhé. Down tại đây: Pass: 212826
    File sổ sách-:161:http://www.mediafire.com/download.php?zrnjyn5mdnd

http://www.mediafire.com/download.php?wz3mqw0xz5d:151:File hướng dẫn
    Muốn thay đổi PASS thì làm seo đây huongrainbowui??? pass của bạn mình hay wên wá!!!:lienhoantat::lienhoantat::lienhoantat:

<aside>

</div>

<blockquote class="quoteContainer"><div class="quote">Mình làm các bước như sau: nhập ngày tháng như bình thường: ngày -tháng - năm, sau đó mình bôi đen toàn bộ cột ngày tháng rồi định dạng trong Fomatcells - Date - chọn kiểu English (United States) chọn 3/14/2001 vẫn không được, mình lại chọn kiểu Vietnamese chọn 14/03/2001 cũng vẫn không thấy các sổ kia nhẩy là sao?
    "Huongrainbow" hướng dẫn cụ thể cho mình là định dạng ntn với nhé?
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Bạn phải thay đổi ngày tháng của cả hệ thông máy tính cơ. Bạn vào settings -> control panel-> date, time và sửa ngày tháng theo dạng dd, mm, yyyy nhé. thế mới được.

Trích dẫn Gửi bởi anhgia16
    Muốn thay đổi PASS thì làm seo đây huongrainbowui??? pass của bạn mình hay wên wá!!!:lienhoantat::lienhoantat::lienhoantat:
    Muốn bỏ pass đi bạn chon save as-> tool -> genenal options-> và đánh pass hay bỏ pass đi theo ý nhé.</div><div class="quoteExpand">Click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối