Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14

Chủ đề: Kế toán excel (VBA)

Ðề: Kế toán excel (VBA)

Trích dẫn Gửi bởi taodayne
    Hướng dẫn cho chương trình kế toán (VBA) đây: http://www.mediafire.com/?aefjziobtmn
    Cám ơn bạn về sự hỗ trợ này, mình đã down rồi nhưng chưa dùng được, "taodayne" cho mình biết nó có giống phần mềm ACC V01 ko? (phần mềm excel kế toán)
    Thanks!

ACC thuần tý về excel, còn xKetoan là chương trình chạy trên nền excel.

Tôi viết chương trình này hoàn toàn dựa vào sách chứ có tí nào về kinh nghiệm thực tiển đâu. Vậy mới nhờ "dân kế toán" chứ.

Nếu bạn nào quan tâm và có ý định sửa đổi hoàn thiện để phù hợp với thực tế, tôi có thể hổ trợ các bạn về mặt ngôn ngữ lập trình theo địa chỉ mail

em đã xem được phần mềm của bac rồi em thấy thế này, nó cũng rất hay nhưng đúng là phải thêm nhiều phẫn nữa như : LCTT,, phần theo dõi chiết công nợ từng đối tượng, công nợ tổng hợp nữa, hay như chi tiết doanh thu theo từng mặt hàng nữa thì sẽ hay và đầy đủ hơn, mong bac sớm hoàn thiện.
    e thấy pm này cũng dễ sử dụng đấy.

Cám ơn các bạn đã có ý kiến góp ý.

Các tính năng: Theo dõi công nợ từng đối tượng, công nợ tổng hợp, chi tiết doanh thu từng mặt hàng thì chương trình đã có và thực hiện được. Tuy nhiên, nó dùng chung với chức năng khác nên các bạn không nhìn thầy.

Tôi ví dụ như sau:
    - Nếu chọn mặt hàng (trong chương trình dùng từ là "lĩnh vực kinh doanh") trong khi lập báo cáo, chương trình sẽ xác định kết quả kinh doanh cho mặt hàng đấy. Nếu không chọn mặt hàng thì chương trình hiểu là xác định kết quả kinh doanh chung.

- Nếu chọn đối tượng trong khi lập báo cáo sổ cái tài khoản 331 thì chương trình tổng hợp nợ phải trả cho đối tượng đó, nêu không chọn đối tượng thì chương trình hiểu nợ phải trả cho toàn bộ hồ sơ.

Tất nhiên, tôi sẽ tách bạch những phần việc đó ra đã các bạn dễ dang sử dụng. Sẽ sớm upload bản sửa đổi share cho các bạn.

* Khả năng lọc và xử lý số liệu của chương trình là rất mạnh, vấn đề biểu mẫu báo cáo là gì. Các bạn có thể cung cấp cho tôi biểu mẫu chuẩn nhất (nếu theo quy định của cơ quan có thẩm quyền thì tốt nhất)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12