Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Tầm quan trọng của Excel và Access.

Chào mọi người.Em có vấn đề này muốn trao đổi với mọi người về tầm quan trong của Excel và Access trong các doanh nghiệp nhỏ ở nước ta.
    Tuy em còn là sinh viên trong trường Kinh tế.Nhưng em thấy hầu như là chỉ hocj Tin học Kế Toán mà hầu như chỉ đề cập đế tầm quan trọng của Excel trong công tác Kế toán.Mà hầu như không dạy môn học nào liên quan đến Access để áp dụng trong doanh nghiệp.
    Muốn học Access phải học ngoài không năm trong chuong trình giản day.Phải chăng Excel có tầm quan trọng và chiếm ảnh hưởng rất mạnh trong các doanh nghiệp ở nước ta.

[you] đóng góp ý kiến để cho thấy tầm quan trọng trong kế toán nha.

Ðề: Tầm quan trọng của Excel và Access.

Accsess được sử dụng để thiết kế các PM quản lý như: Kế toán, bán hàng, nhân sự, nhà hàng, khách sạn. Rất quan trọng
    Excel: Dùng rất nhiều trong việc tính toán,...

mình cũng đồng ý với bạn Mr. Linh tiện đây cho mình hỏi luôn là trong word 2007 mình có làm bài tập trộn thư khi vào menu để chọn Tools thì mình không tìm thấy tools. các bạn giúp mình nha

Trích dẫn Gửi bởi cuncon85
    mình cũng đồng ý với bạn Mr. Linh tiện đây cho mình hỏi luôn là trong word 2007 mình có làm bài tập trộn thư khi vào menu để chọn Tools thì mình không tìm thấy tools. các bạn giúp mình nha
    Chào bạn.Bạn đánh chữ trộn thư(Mail Merge) vào trong phần Help của của Word 2007,nó sẽ chỉ cho bạn từng bước làm thông qua hình ảnh.
    Còn không thì bạn tham khảo trang này chỉ cách trộn thư trong 2007 http://www.microsoft.com/vietnam/products/office/training/mail_merge.aspx

Tôi hiểu
    Excel xinh ra là để dành cho tính toán và kế toán.