Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chương trình quản lý dự án

xin chào mọi người, mình là người mới tìm hiểu về Access, hiện nay sếp mình yêu cầu mình lập 1 chương trình quản lý dự án, mình là người mới tìm về Access nên không biết bắt đâu từ đâu và làm như thế nào. Mong mọi người giúp đỡ.
    Yêu cầu của chương trình là: quản lý kho bao gồm vật tư, thiết bị. Phần này sẽ quản lý xuất nhập, đơn giá, thời gian khấu hao, tổng giá trị, giá trị hiện tại. Phần quản lý dự án: tổng hợp các vật tư, thiết bị được sử dụng trong ngày cho dự án; các hạng mục trong dự án và các hạng mục đã dc hoàn thành để tính tiến độ của dự án. khi đó ta sẽ biết hôm đó công ty đã chi bao nhiêu (bao gồm: vật tư, thiết bị, nhân công..) và hoàn thành được bao nhiêu hạng mục của dự án.
    Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.
    Thanks

Ðề: Chương trình quản lý dự án

Theo mình thì bạn nên tìm đọc những bài của bạn Phát có ví dụ hướng dẫn cụ thể,dễ đọc và dễ hiểu,kể cả bạn chưa có vững kiếm thức lập trình bạn có thể học tập dần dần,chỉ có điều đừng sợ khó,có gì không hiểu bạn hãy hỏi trên đây mọi người sẽ giúp bạn.
    Mình cũng là người mới chập choẹ biết tí. Chẳng có cái gì khó nếu ta không tự bắt tay vào và lần mò nó cả chỉ khó với người đứng ngoài và nhìn vào. Với dự án của bạn có thể có nhiều người giúp bạn ,nhưng chính bạn phải tự tay viết nó đi.

Ðề: Chương trình quản lý dự án

Bắt đầu từ yêu cầu của công việc.
    Tìm hiểu xem sếp yêu cầu phải báo cáo cho sếp cái gì. Hỏi trực tiếp sếp. Chẳng liên can gì đến Access cả.
    Từ đó đề ra các mẫu biểu báo cáo, sao cho sếp đọc mà hiểu được các con số trong đó.
    Sau đó mới tính tiếp các con số đó lấy từ đâu.