Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Ðề: Các vấn đề về nick ảo - nick thật

Trích dẫn Gửi bởi Bằng Lăng
    Tất nhiên là BL có sự kiểm nghiệm khi nói như thế. Lý do thì đây:

1. Nick đó là nick vô cùng đặc biệt.Chắc chắn là nick có 1 không 2.

2.(lý do này mới quan trọng) BL đã dùng các phần mềm search avatar và kết quả là thấy nó hiện ra cái hình của BL đã chụp cách đây 3 năm. Nếu nick đó có người khác lấy rồi thì avatar nó phải thay đổi chứ.

(Nếu 2 bạn chưa từng lập lại nick đã bị xóa mà chỉ "nghe đồn" như thế thì không nên cố tỏ ra mình là người có kinh nghiệm)
    Tất nhiên là tớ đã làm rồi, lúc trước tớ tò mò, del ngay cái nick của lớp, và lập lại nick mới ngay, nhưng tớ ko lập đc cái Yahoo ID trùng với cái vừa xóa, và từ đó tớ mới bít là sau 90 ngày mới lập lại đc. Giờ tớ chụp hình cho pác coi nhé, cái Yahoo ID cũ (harmonypet@yahoo.com) của tớ, tớ đã xóa cách đây gần 1 năm, giờ tớ đăng ký.. Yahoo ko báo lỗi trùng Yahoo ID gì cả.. hên.. ko có ai đăng ký :sweatdrop:.. Pác cũng đừng nghĩ là tớ lấy đại 1 cái nick để chụp cho pác xem, tớ dùng cái nick này cho cả Gmail và Photobucket.

Tớ sẽ chụp cả cái hình GMail với 1 bức thư đến vào năm 2007 > để cho pác tin là tớ xài tk Gmail này đã lâu.. chứ ko phải là mới lập.

Pác nói là pác ko lập đc nick cũ.. tớ cũng ko hỉu lun.. :hypo:

theoem bác nên xóa hẳn cả hòm thư xem có đc hem,vì xóa yahoo thì chưa xóa đc hẳn hòm thư mà
    https://edit.yahoo.com/config/delete_user

Bạn sẽ thấy hiện ra một trang Login giống như khi bạn vào check mail. Nó sẽ đòi hỏi bạn phải nhập account và mật khẩu để vào trang tiếp theo. Trong trang tiếp theo này, bạn được yêu cầu xác nhận việc bạn có chắc muốn xoá hộp thư hay không bằng hộp checkbox ở gần cuối trang (Yes/No)

(em chưa muốn chẽck,k dc thì cácbác lên google search xme sao nhé

Vấn đề nick Ảo nick thật....Có nhìu người còn chưa biết nick ảo là gì và cách tạo thế nào.
    Am trích một bài trong blogthuthuat.com cho những ai mún tạo nick YM ảo.

Chắc không ít người đã bị…bạn bè….dùng mấy cái nick lạ để chọc phá. Rất đơn giản họ chỉ cần tạo vài cái nick ảo để chat với bạn thì bạn không còn biết họ là ai nữa ^^ Green with Envy. Cách tạo nick ảo như sau:
    ***Đầu tiên bạn login vào Yahoo Messenger, click vào menu Messenger ->My Profiles

Cửa sổ sau đây hiện ra:

Bạn hãy click vào Create/Edit My Profiles thì nó mở lên 1 trang web như sau:

Bạn click vào nút Create New Public Profile

Nhập vào các thông tin cần thiết, Name Your Profile chính là tên cái nick ảo cần tạo, nhập xong thì click nút Create Profile để tạo nick ảo mới.

Xong rồi đó, bạn có thể dùng nick ảo này để login vào Yahoo Messenger (mật khẩu không thay đổi) và tha hồ quậy phá những …. người bạn “xấu số” ^^ hihi

chị am kiểm tra lại hộ em cái, kick vào my profile thì nhảy đến trang web giời thiệu yahoo 9x,hì mọi người cũng đang kêu thế, để hôm nào rảnhem nghiên cứu đã

Trích dẫn Gửi bởi giongto
    chị am kiểm tra lại hộ em cái, kick vào my profile thì nhảy đến trang web giời thiệu yahoo 9x,hì mọi người cũng đang kêu thế, để hôm nào rảnhem nghiên cứu đã
    Vậy thì tạo nick ảo từ hộp mail:
    Bạn mở mail of mìh lên chọn Option ==>chọn Mail Option ==>ngay phần Options bạn chọn Account Information ==> bạn điền pass of mìh 1 lần nữa==>bạn nhìn bên tay phải thấy có phần Public Information, bạn chọn Edit/Create Profiles==> chọn Create New Public Profile==> gõ vào tên nick ảo mà bạn mún đặt ngay khoảng trắng Name Your Profile, còn mấy phần khác ko điền nhé==> click Create Profile:cheers1:

Cứ nick thật mà dùng .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12