Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ke toan xuat nhap khau trong phan mem Fast

Cac bac co ai biet ke toan xuat nhap khau trong phan mem Fast khong chi giup em voi,em nhap trong phan he nhap khau nhung khong biet phan chi phi mua hang nhap khau tra bang tien mat nhap o phan nao de phan bo chi phi, nhap vao chi phi mua hang luc chon phieu nhap thi no khong hien thi to khai nhap khau minh can phan bo

Ðề: Ke toan xuat nhap khau trong phan mem Fast

Bạn vào trong phần kế toán mua hàng và công nợ phải trả /cập nhật số liệu/phiếu nhập khẩu
    Muốn nhập chi phí cho lô hàng nhập khẩu:
    + có 1 loại chi phí thì ở ngay trong phiếu nhập khẩu cũng có, bạn thực hiện phân bổ
    + có nhiều loại chi phí, vào phần phiếu chi phí mua hàng, chọn phiếu nhập khẩu thích hợp

Bác ơi, mình chọn chi phí mua hàng ở phiếu nhập mua thì lúc nhấn nút phiếu nhập thì nó chỉ hiển thị lên phiếu nhập mua hàng bình thường thôi, chứ những phiếu mà mình nhập tờ khai nó không hiển thị. Và phần chi phí cần phân bổ em muốn nó hiển thị lên bảng kê thuế nên nếu phân bổ trực tiếp trên phiếu nhập khẩu thì không thể hiển được

bạn làm phiếu nhập chi phí phải cùng hoặc sau ngày lập phiếu nhập khẩu thì nó mới lên phiếu nhập khẩu cho bạn chọn