Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Ðề: Thủ tục với thuế chuyển địa điểm kinh doanh

câu trả lời rất đầy đủ chỉ xin hỏi e , e có phải lót tay cho quản lý thuế ko vì chị ở hoàng mại sợ quản lý bắt bẻ lắm

Trích dẫn Gửi bởi DINHTINH
    Dạ. Thủ tục gồm vầy nè chị:
    + đối với CCT chuyển đi: Chị làm mẫu 08-MST, làm BC 26 kèm 3.10 chuyển địa điểm kinh doanh. Chờ CCT trả về lại 1 bộ hồ sơ đồng ý chuyển và đã chốt số liệu (Note: để thủ tục bên này nhanh chóng, chị kiểm tra lại các BC đã nộp đủ chưa? quyết toán TNCN, BCTC...chưa nộp thì nộp bổ sung. Chị mang cái mẫu 08-MST, vs BC 26 kèm 3.10 mang lên cho cán bộ quản lý thuế cty để làm thủ tục nhanh hơn nha. chứ chờ chuyển lâu lắc à)
    + đối với CCT chuyển đến: mang bộ hồ sơ CCT chuyển đi trả về cho cty chị á, photo thêm 1 bản rồi mang lên nộp, sau khi CCT chuyển đến đóng dấu xác nhận, thì chị làm thông báo phát hành hóa đơn, nếu dùng tiếp hóa đơn đã in ở CCT cũ thì chị làm thêm mẫu TB04 thay đổi thông tin trên phát hành hóa đơn lần trc là được.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhau.90
    câu trả lời rất đầy đủ chỉ xin hỏi e , e có phải lót tay cho quản lý thuế ko vì chị ở hoàng mại sợ quản lý bắt bẻ lắm
    Em ở HCM, lúc đầu quản lý thuế đòi 500k á, nhưng em kêu nếu xong hồ sơ trong 2 ngày thì sếp em mới chi, nhưng cuối cùng do nhập nhằng CTy em thành lập T11/2012 nên chị làm kế toán trước ko có làm quyết toán TNCN năm 2012 nên 1 tuần mới xong. Cái bên em ko có chi lót tay chị ạ

chị mới thành lập tháng 9, chưa có gì cả, nếu mất chắc 200k thui , ko biết ông này chịu chi ko nữa, hic

Trích dẫn Gửi bởi DINHTINH
    Em ở HCM, lúc đầu quản lý thuế đòi 500k á, nhưng em kêu nếu xong hồ sơ trong 2 ngày thì sếp em mới chi, nhưng cuối cùng do nhập nhằng CTy em thành lập T11/2012 nên chị làm kế toán trước ko có làm quyết toán TNCN năm 2012 nên 1 tuần mới xong. Cái bên em ko có chi lót tay chị ạ

Anh/ Chị chi em hỏi thăm, vì em mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm.
    Công ty của em chuyển quận từ tháng 07. Bên phía chi cục thuế quận Tân Phú nói với em là cty em vẫn còn nợ thuế nên không đc chuyển quận. Vì không biết nộp chậm tờ khai 08MST sẽ bị phạt nên tới giờ em vẫn chưa nộp cho cả Quận Tân Phú lẫn Quận 7. Vậy em phải nộp phạt như thế nào ạ. Nộp chậm BC26 (3.10) không biết là bao nhiêu tiền vậy ạ ?. Em có đọc trên mạng nói BC26 nộp chậm phạt tới 6tr. Nhưng đây là BC26 chuyển địa điểm chứ ko phải BC26 nộp theo quý. Anh/ Chị giúp em với .

Bạn ơi cho mình hỏi chút, các mẫu giấy tờ bạn download ở đâu thế, cty mình cũng đang cần chuyển địa chỉ kinh doanh mà mình chưa bít thủ tục làm thế nào cả

Bạn làm thủ tục chuyển địa điểm kinh doanh chưa? cho mình hỏi với

Trích dẫn Gửi bởi hồng vàng
    Bạn ơi cho mình hỏi chút, các mẫu giấy tờ bạn download ở đâu thế, cty mình cũng đang cần chuyển địa chỉ kinh doanh mà mình chưa bít thủ tục làm thế nào cả

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12