Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Đề tài thực tập của DN sản xuất

chào các anh chị!
    em là sinh viên năm cuối, đang chuẩn bị đi thực tập. Cho em hỏi theo các anh chị thì nên lựa chọn DN nào để thực tập trong các DN sau là dễ làm và được điểm cao ạ : DN sản xuất, DN TM, DN xây dựng.
    Em định lựa chọn DN sản xuất, nếu là DN sản xuất thì lựa chọn đề tài nào thì phù hợp và dễ ạ.
    thanks mọi người.

Ðề: Đề tài thực tập của DN sản xuất

Trích dẫn Gửi bởi tamnb51kt2
    chào các anh chị!
    em là sinh viên năm cuối, đang chuẩn bị đi thực tập. Cho em hỏi theo các anh chị thì nên lựa chọn DN nào để thực tập trong các DN sau là dễ làm và được điểm cao ạ : DN sản xuất, DN TM, DN xây dựng.
    Em định lựa chọn DN sản xuất, nếu là DN sản xuất thì lựa chọn đề tài nào thì phù hợp và dễ ạ.
    thanks mọi người.
    Tùy vào lĩnh vực sx bên cty đó là j nữa, theo mình nên làm về NVL hoặc tiền lương sẽ dễ hơn

Dễ nhất là Kế toán vốn bằng tiền :hongio:. Nhưng hồi thực tập, cô hướng dẫn nói thẳng với tụi mình là nếu chon đề tại đó thì... đừng mong điểm cao.
    Hóc nhất là làm về xây dựng, mình nhớ đợt đó bị xoay như chong chóng, từ NVL đến lương, thảm nhất là tập hợp CPSX và tính giá (<== It me) :troidat:
    Cái này còn tùy vào công ty bạn thực tập và số liệu có thể xin được.
    Bên thương mại thì có thể làm về Kế toán BH và XĐKQ
    Nếu là Sản xuất Thì làm về NVL, lương hoặc Tập hợp CP và tính giá<== cái nầy hay
    Đó là các đề tài "an toàn". Nhưng nếu điều kiện phù hợp, bạn thử sức ở mạng xây dựng xem sao, hay ho phết đấy( đồng thời mệt chết luôn) :giavo:
    P/S: lựa chọn công ty hạch toán theo hình thức NKC or NK-SC... nhé, trừ Nhật ký chứng từ ra nhé!
    Chúc bạn thành công!

Ngày trước mình kũng làm đề tài NVL trong cty sản xuất, mình kũng thấy k phức tạp lém đâu.mình nên tìm thêm tham khảo tài liệu của những người làm trước rùi mình bổ sung thêm vào bài làm của mình,làm đề tài NVL trong dn sản xuất,Tm nhỏ kũng được mà lại dễ làm,
    chúc bạn thành công:votay::motsach:angcheo:

tìm chổ thực tập tại thành phố hồ chí minh

các anh chị thân mến!
    em là sinh viên năm 4 khoa kế toán chuyên ngành kế toán - kiểm toán.
    em đang gặp khó khăn trong vấn đề tìm chổ thực tập.
    mong các anh chị giúp đỡ giới thiệu cho em một chổ thực tập tại thành phố hồ chí minh!
    sdt: 0122.7088.769
    em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều!