Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Ðề: Thực tập tại Big4

Mình đang apply vào KPMG, fighting!

Cái đó trên mạng nhiều mà, bạn ra nhà sách mua mấy quyển IQ về tham khảo. Mình thì sợ nhất là cái phần essay bằng tiếng Anh thôi.

mình cũng sợ phần tiếng anh lắm nè, đang muốn đi học mà giờ vừa học trên trường vừa đi dạy thêm cũng hết giờ rồi!! mà học online thì mình buồn ngủ lắm :-((

Trích dẫn Gửi bởi ducanhdo
    Tới mùa tuyển thực tập sinh của Big4 rồi, có ai đăng kí không? Các anh chị và các bạn có thể chia sẽ thêm những kinh nghiệm khi apply vào Big4 cho em với!
    Sẽ có một bài test 2 phần; một phần IQ, một phần chuyên môn. Nói chung về IQ thì thời gian rãnh nên chơi những tro chơi luyện trí não , như soduku chẳng hạn. Mình nhớ trên mạng có một bộ puzzle của người nhật rèn suy luận tính toán khá hay,bạn tìm thử. Còn chuyên ngành thì phải thường xuyên làm bài tập. Học ở trường thì lấy chất, đừng học qua loa đại khái. Học xong phải làm bài tập.
    Chúc bạn thành công.

Mình thấy còn một phần khó nữa bạn phải lo là anh văn Bạn phải xác định anh văn mình tới đâu rồi. Tốt nhất là giao tiếp phải khá lưu loát. Big4 đều là foreign company nên tất nhiên anh văn là yêu cầu đầu vào quan trọng. Suy nghĩ trước vài câu trước khi đi phỏng vấn. Tuýp câu hỏi thường gặp : Tại sao bạn lại chon công ty chúng tôi ? Bạn sẽ làm gì cho công ty ? ..đại loại thế

Trước h em cứ tưởng mình giỏi chuyên môn thì có thể dễ dàng apply, còn tiếng anh thì chỉ là phần cộng điểm thôi. Thấy mấy anh chị có nhắc đến việc học qua điện thoại không biết nó có hiệu quả không nhỉ, nhưng thấy tính tương tác của nó khá cao. Lúc trước em cũng có tìm hiểu về những phương pháp học tiếng anh hiệu quả thì thấy nó được áp dụng khá rộng rãi tại các nước Châu Á. Tình hình tiếng anh của em bây h cũng hơn căn, văn phạm của em không có vấn đề nhưng lại thiếu kĩ năng nghe nói. :-((

Mình cũng muốn vào Big4 lắm mà chẳng có chút tự tin nào cả, mình đang học thêm kế toán và tìm chỗ để học thêm tiếng Anh, mình chỉ còn 1 năm nữa để cố gắng thôi.

Hay nhỉ, mình rất thích các phương pháp mới, bạn nói rõ hơn được k?

Bạn có thể tham khảo bên trang này thử EIV - H?c Ti?ng Anh Qua ?i?n Tho?i mình sẽ học trong 20', và thời gian hoàn toàn linh hoạt

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối