Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Học báo cáo thuế có cần thiết?

Mọi người ơi cho em hỏi , công ty nào cũng phải cần báo cáo thuế ah
    em ko hiểu về cái khoản này
    mọi người cho em biết chút ít về nó
    em đang định học thêm lớp báo cáo thuế nhưng chưa tìm ra chỗ nào dạy cả,nhưng nghe mọi người nói là làm kế toán phải biết báo cáo thuế
    bác [you] có ý kiến gì ko ?

Ðề: Học báo cáo thuế có cần thiết?

đương nhiên rùi.Là kế toán phải biết về báo cáo thuế và biết làm cả báo cáo tài chính nữa ma. mình cũng không rõ lắm theo mình học thì đó là toàn bộ những gì mà công ty mình phải kê khai cho nhà nước để được hưởng phần thuế mà doanh nghiệp mình được khấu trừ và kê khai cả những mặt hàng chịu thuế do cơ quan nhà nước đã quy định trên cơ sở đó biết được các khoản doanh thu phải chịu thuế để nộp thuế cho nhà nước theo quy định của nhà nước.báo cáo thuế bao gồm tờ khai thuế,bảng kê hàng hóa nhập vào, bán ra (và nếu có điều chỉnh thì phải có cả bảng điều chỉnh tăngnếu là tăng và điêù chỉnh giảm nếu mình quên hóa đơn của tháng trước chưa kê khai).và bạn có thể điện cho cơ quan thuế để xin hướng dẫn được mà họ sẽ giúp bạn hiểu thêm về nó và làm tốt hơn. chúc bạn thành công.:xichdu:

Trích dẫn Gửi bởi girlvd
    em đang định học thêm lớp báo cáo thuế nhưng chưa tìm ra chỗ nào dạy cả,nhưng nghe mọi người nói là làm kế toán phải biết báo cáo thuế
    Mình học rồi . Bạn đến trường ĐH Kinh tế ghi danh học đi. Học phí không cao lắm đâu khoảng 400.000 mà học cũng mau biết lắm. Không khó đâu, học là biết làm ah. Chúc bạn thành công !!!

Trích dẫn Gửi bởi girlvd
    Thưa các bác ! Em mới ra trường nên cũng có thắc mắc về chủ đề này.Em muốn hỏi có cần thiết phải hoc báo cáo thuế trước khi đi làm k? Ban luudan101087 bảo trường ĐH kinh tế là ở tp.HCM ? Thế còn cả báo cáo tài chính nữa, có cần phải đi học k hả các bác?

Trích dẫn Gửi bởi girlvd
    Báo cáo thuế là công việc khá quan trọng cần làm của một kế toán. Nếu bạn học từ các trường đại học thì được dạy rất kỹ, nếu bạn chuẩn bị ra trường không tự tin vào kiến thức của mình thì hay đến các lớp đào tạo ngắn hạn, bạn ở HN thì đến với Trường KTQD, hoặc trung tâm ở trường đại học quốc gia Hà Nội bạn sẽ tìm thấy các lớp dạy lập báo cáo thuế. Chúc bạn thành công trong công việc và cuộc sống!!!

báo cáo thuế rất cần thiết đối với dân kế toán nên bạn đừng chần chừ hãy đăng ký một khóa ở đại học kinh tế ,chỉ có 400 k ah!

Trích dẫn Gửi bởi girlvd
    Công ty nào cũng cần báo cáo thuế bạn ạ, vì làm báo cáo thuế xem phần thuế đầu ra và thuế đầu vào, tình hình nộp ngân sách bao nhiêu và xem doanh nghiệp làm ăn và có trách nhiệm với các cơ quan nhà nước như thế nào......... Bạn cần phải học để làm cho tốt và học các anh chị đi trước trong diễn đàn dân kế toán này nhé, có rát nhiều điều bổ ích đấy bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi Xa_nguoiyeu
    Thưa các bác ! Em mới ra trường nên cũng có thắc mắc về chủ đề này.Em muốn hỏi có cần thiết phải hoc báo cáo thuế trước khi đi làm k? Ban luudan101087 bảo trường ĐH kinh tế là ở tp.HCM ? Thế còn cả báo cáo tài chính nữa, có cần phải đi học k hả các bác?
    Lựu cũng mới ra trường chưa xin việc ở đâu cả nhưng nghe mọi người nói khi nộp hồ sơ mình biết chút chút về thuế cũng là ưu điểm đấy. Còn nếu bạn nào có người giới thiệu và vào làm chắc chắn có người hướng dẫn thì khỏi học cũng được. Nhưng mình nghĩ bỏ 400k ra học đi vì chẳng biết người ta có chi thiệt tình không hay lúc đụng vào rồi lại nhăn nhó , không biết kêu ai.

Ở ĐH Kinh tế cũng có học làm báo cáo tài chính trên EXCEL. Nếu đã học Kế toán rồi thì không cần học lại 1 khoá 7-8 tháng gì đâu. Chỉ cần 2 tháng học vào buổi tối là bạn làm được báo cáo tài chính ah. Mình có học rồi hơi cao 1 chút 900k và còn được học phần mềm ACSOFT nữa. Khoá học này gọi là kế toán máy tính.

về việc báo cáo thuế hàng tháng thì tôi thấy không khó lắm, nếu vướng mắc thì hỏi trực tiếp cơ quan thuế quản lý DN của bạn ấy, người ta sẽ hướng dẫn, nhưng báo cáo tài chính cuối năm thì tôi kô biết gì cả. Ai biết và hiểu nhiều về vấn đề này thì chỉ dùm luôn nha!!!!!

bạn cũng đừng quá bận tâm về chuyện đó...báo cáo thuế là tính ra "số thuế cần phải nộp"và cho dể hơn là quan hệ với họ thật tốt zô...
    tại bạn mới làm nên hoang mang vậy thôi, chẳng có gì quan trọng đâu...
    điều bạn cần làm bây giờ là xem cơ quan ban liên quan đên các loại thê nào...sau đó cần tìm hiểu về các kiến thức đó...hay la cac báo cáo cũ của cty ...xem 1 lân ko hiểu thì xem 3..5 lần ? tôi tin chỉ cần bạn tận tam va nhiệt tình thì ok thôi?
    mổi người một số phân ..chúc bạn may mắn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối