Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

thắc mắc vấn đề xin việc

e là sinh viên kế toán năm thứ 3 của học viện ngân hàng, năm tới ra trường rồi nhưng e vẫn chưa có tẹo kinh nghiệm về vấn đề xin việc cả. nếu chỉ tìm thông tin xem công ty nào tuyển người rồi nộp hồ sơ e thấy mơ hồ quá. hiện tại e vẫn đang cố gắng học tiếng anh. e có nên tham gia học ngay 1 khóa học về kĩ năng xin việc trong hè này không ak? e muốn làm ở Hà nội do đó e rất mong anh chị nói cho e biết e nên chuẩn bị những gì ngay từ bây giờ? và anh chị có thể chia sẻ cho e 1 vài kinh nghiệm khi làm hồ sơ và khi đi phỏng vấn không ạ?
    e xin chân thành cảm ơn.

Ðề: thắc mắc vấn đề xin việc

Khỏi học em ơi. Em muốn em lên Google tham khảo. Để dành thời gian và số tiền đó đi học tiếng anh. Em đi xin việc thì tiếng anh của em tốt cũng là mở ra một cơ hội rồi bởi em là SV mới ra trường thì cũng đâu ai test kỹ năng lắm đâu miễn em ăn nói lưu loát để làm sao mà người tuyển dụng em muốn nhận đào tạo một ngừoi chưa có kinh nghiệm là được.

Trích dẫn Gửi bởi octieucon
    Khỏi học em ơi. Em muốn em lên Google tham khảo. Để dành thời gian và số tiền đó đi học tiếng anh. Em đi xin việc thì tiếng anh của em tốt cũng là mở ra một cơ hội rồi bởi em là SV mới ra trường thì cũng đâu ai test kỹ năng lắm đâu miễn em ăn nói lưu loát để làm sao mà người tuyển dụng em muốn nhận đào tạo một ngừoi chưa có kinh nghiệm là được.
    Đồng ý tiếng Anh là kỹ năng cần nhất trong tương lại. nhưng ta đang sống trong chế độ xã hội bằng cấp: đi đâu xin việc là phải có bằng (dù là giả hay thật). Có đi xin việc mới biết cái khổ của nó!!!:daica:

Kinh nghiệm xin việc năm ngoái của mình là : Ngồi cày trên các web tuyển dụng. Tạo ra 1 list các danh sách công ty mà có vẻ "ưng ưng". Rồi tiếp là xem xét điều kiện ứng tuyển. Sau khi loại thêm 1 số cty mình ko đủ tiêu chuẩn thì còn lại các công ty mà minh sẽ nộp hồ sơ. Và cuối cùng photo hồ sơ gốc đi rải các cty trong list phù hợp.
    Nhưng quan trọng là nên cẩn thận xem xét thông tin về cty. Có 1 số nơi chỉ là trung gian hoặc là cty tài chính thui. Có tên cty rùi thì bạn gặp anh Google xem hình hài cty đó thế nào. Có dấu hiệu khả nghi là out ngay. Đừng tưởng người cần việc mà việc cũng cần người đấy nhé. Học làm chi cho đau đầu tốn tiền. Trung tâm tiếng anh đang gọi kìa.

hãy tin vào bản thân bạn. Đi tìm việc là phải tìm hiểu cho kỹ không là gặp cty vớ vẩn đấy. Chúc bạn tự tin và thành công

để dành tiền học anh văn đi bạn, nếu có năng lực thì chẳng sợ gì nữa
    :danhphan::danhphan: