Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Làm kế toán dễ hay khó

Xin chào cả nhà!
    Rất vui được làm quen với tất cả mọi ngưồảtng gia đình dân kế toán, tôi là hiền.Tôi hiện nay đang đi học nhưng tôi đang có dự định thi vào trường kế toán.cả nhà làm ơn cho em hỏi học và làm kế toán dễ hay khó vậy. em đang phân vân có nên thi vào trường kế toán hay không, làm ơn giúp em với

Ðề: Làm kế toán dễ hay khó

Ko có gì là khó cả mọi khó khăn đều vượt qua đc bằng lòng kiên nhẫn

bạn nên tìm các chuẩn mực của người kế toán mà tìm hỉu.! dễ dễ chứ dễ đi lun lém...! tuỳ thuộc năng khiếu và con người.!

Cái đó còn tùy thuộc bạn có yêu thích nó hay kô mà thôi. Nếu bạn thích thì chuyện gì bạn cũng có thể làm ngược lại nếu đã kô thích thì wả thật kô dễ chút nào. Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn cho tương lai của mình!

Trích dẫn Gửi bởi tiahyvong
    Cái đó còn tùy thuộc bạn có yêu thích nó hay kô mà thôi. Nếu bạn thích thì chuyện gì bạn cũng có thể làm ngược lại nếu đã kô thích thì wả thật kô dễ chút nào. Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn cho tương lai của mình!
    yêu thíx là 1 chuện còn cái nghề đó có hợp với mình là chuện khác đó nha.., cố gắng mà cái nghề nó ko cho m theo thì phí 4 năm theo đuổi èh....!:sweatdrop:

Trích dẫn Gửi bởi hien arico
    Xin chào cả nhà!
    Rất vui được làm quen với tất cả mọi ngưồảtng gia đình dân kế toán, tôi là hiền.Tôi hiện nay đang đi học nhưng tôi đang có dự định thi vào trường kế toán.cả nhà làm ơn cho em hỏi học và làm kế toán dễ hay khó vậy. em đang phân vân có nên thi vào trường kế toán hay không, làm ơn giúp em với
    Khó, nghề nào cũng khó, nhưng bạn phải là người biết vượt khó.

Trích dẫn Gửi bởi thanhhuy83
    Khó, nghề nào cũng khó, nhưng bạn phải là người biết vượt khó.
    thanhhuy83 ơi! júp em với. Em đang làm kế toán nhưng chưa có nhìu kinh nghiẹm, em không bit phải bắt đầu từ đâu cả
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    có khi phải thực hành vào chính các sổ sách mới làm được tốt nhỉ?

làm kê toán quả là một chuyện k dễ chút nào, các con số thì dài tới mấy cây, có nhưngz sự nhầm lẫn không ngờ, nên tốt nhất muốn được yên phận thì đừng dây vào toán học, đã thế lại dễ đi tù lắm. Nhưng nếu ai có năng khiếu thì chẳng khó, đơn giản lắm, thử đi sẽ biết.

Dể hay khó không quan trọng , mà quan trọng là bạn có thích và say mê công việc kế toán hay không , nếu không thích làm kế toán thì khi ra đời đi làm bạn cũng sẽ khó thành công với nghề nghiệp bạn đã chọn.

Thử thì biết ngay mà. Bạn cứ thi vào KT đi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối