Để có một kết quả học tập tốt chắc hẳn mỗi người đều có những phương pháp, thói quen trong học tập của riêng mình. Vậy hãy cùng chia sẽ nhé!

Tự có trách nhiệm với bản thân mình: Trách nhiệm có nghĩa là bạn cần phải hiểu rõ và có trách nhiệm với bản thân, để thành công bạn phải xác định rõ đâu là thế mạnh của mình để phát huy. Và cuối cùng hãy tự nghiêm khắc với bản thân

Phải biết đặt bản thân, những giá trị và nguyên tắc bản thân vào vị trí trung tâm: Hãy tự tin vào bản thân, vào những gì mà bạn nghĩ và hành động. Hãy biết lắng nghe, song đừng để cho bạn bè và những ng­ười khác áp đặt cho bạn đâu là điều quan trọng

Việc làm hôm nay chớ để ngày mai: Hãy tuân theo và thực hiện tốt những gì mà bạn đật ra cho bản thân. Đừng để ai đó hay điều gì đó làm bạn sao nhãng những cái đích của mình

Hãy luôn coi mình là ng­ười chiến thắng: Bạn là người chiến thắng khi bạn làm việc, cống hiến và nỗ lực hết mình cho công việc học tập. Và cái mà bạn mong muốn đạt đ­ược không chỉ là điểm số. Nói cách khác điểm số chỉ là một trong những kết quả mà bạn thu đư­ợc

Hãy luôn hiểu mọi ngư­ời rồi sau đó hãy cố gắng để mọi ng­ười hiểu mình: Khi bạn có trục trặc với thầy cô hoặc bạn bè về một vấn đề nào đó. Hãy khoan vội kết luận về họ mà hãy đặt bạn vào vị trí của những ng­ời ấy để có thể hiểu hơn về họ. Rồi sau đó thử nghĩ xem bạn cần phải nói như­ thế nào để nhận đ­ược sự đồng thuận

Hãy chọn ra thời điểm và nơi làm việc hiẹu quả đối với bạn: Sáng, chiều, tối lúc nào bạn có thể làm việc và tập trung hiệu quả nhất? Hãy dành khoảng thời gian đó cho công việc khó nhất

Hãy tìm ra những giải pháp tốt hơn cho một vấn đề: Nếu những­ lúc đọc sách mà bạn không hiểu gì bạn không nên chỉ đọc lại. Hãy thử nghĩ một cách khác xem? Hãy thử hỏi ý kiến thầy cô, bạn bè...