Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Mô tả công việc của KT Tổng Hợp

Mình có bảng mô tả công việc của một kế toán tổng hợp.Có ai muốn chia sẻ mình gửi cho.
    Tuy nhiên, mình không ngờ công việc của KT tổng hợp lại nhiều như vậy, và mình thắc mắc là kiến thức tổng quát như vậy được tích lũy bằng cách nào nhỉ?

Ðề: Mô tả công việc của KT Tổng Hợp

cám on bằng lăng vì bài viết này nhé, bạn là người có nhiều kinh nghiệm trong nghề phải không?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Bằng lăng có thể dịch sang tiếng anh bản kinh nghiệm kế toán tổng hợp không?
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Có ai có thể chỉ cho mình học tiếng anh theo nghành của dân kế toán ở chố nào không? chỗ nào học rẻ mà lại tốt

Trích dẫn Gửi bởi thinhacc
    Mình có bảng mô tả công việc của một kế toán tổng hợp.Có ai muốn chia sẻ mình gửi cho.
    Tuy nhiên, mình không ngờ công việc của KT tổng hợp lại nhiều như vậy, và mình thắc mắc là kiến thức tổng quát như vậy được tích lũy bằng cách nào nhỉ?
    bạn có thể chia sẻ cho mình bit cụ thể công việc của kế toán tổng hợp là gì ko?mình ko đc làm tổng hợp nên rất muốn học hỏi kinh nghiệm,nhất là làm về thuế.thanks in advance

kế toán tổng hợp phải làm nhiều thật đó, nhưng em muốn hỏi các anh chị đi trước là liệu sinh viên mới ra trường có có cơ hội được nhận làm kế toán tổng hợp trong công ty không? vì em thấy họ hầu như đều tuyển kế toán tổng hợp, và yêu cầu có kinh nghiệm, em hãi, không dám nộp hồ sơ nữa.:gaitai:

có chứ. Mình học cao đẳng ra. Đi làm tổng hợp luôn nè! Lúc đầu cũng vất vả lắm. bầy giờ quen rồi. Điều quan trọng là người tuyển dụng phải tin vào khă năng làm việc của mình

Trích dẫn Gửi bởi haiyenhbt4
    kế toán tổng hợp phải làm nhiều thật đó, nhưng em muốn hỏi các anh chị đi trước là liệu sinh viên mới ra trường có có cơ hội được nhận làm kế toán tổng hợp trong công ty không? vì em thấy họ hầu như đều tuyển kế toán tổng hợp, và yêu cầu có kinh nghiệm, em hãi, không dám nộp hồ sơ nữa.:gaitai:
    Vừa ra trường mà kiến thức đầu mình rồi thì sợ chi mình không làm được. Bạn cứ mạnh dạn lên tất cả các nhà tuyển dụng họ đều CC vào năng lực làm việc chưa ko phải cc vào bản lí lịch đâu

Bác cứ nói thế thế chứ. Giờ thời buổi bằng cấp, chưa biết anh thế nào nhưng hồ sơ của anh phải ok họ mới gọi phỏng vấn chứ, lúc phỏng vấn thì mới trực tiếp nc thì mới biết có khả năng hay ko, chứ khi nộp hsơ ng ta chỉ biết nhìn hsơ mà lọc để gọi phỏng vấn thui Bác ạ.
    ý là mình đang Nc với Bác "Stylehv78" đó nha!

họ lọc thế nào thì em không biết. nhưng hôm trước đi thi kế toán tổng hợp ở 1 công ty, họ hỏi toàn cái mà em chưa bao giờ được học, hỏi đến những cái mà chưa bao giờ nhìn thấy, mấy con bé vừa ra trường nhìn nhau cười, còn mấy chị trông có vẻ có kinh nghiệm thì làm không ngừng nghỉ.
    :troidat:

mình cũng nghĩ vậy. nói chung người nhận mình vào làm có tin vào khả năng của mình hay không?

Đúng rồi đó bạn. Mình còn làm kế toán tổng hợp cho cty TNHH từ khi mới học năm 1 của TCKT kia bạn a. Ban không cần phải sợ cứ mạnh dạn mà làm như vậy mới học hỏi dc nhiều kinh nghiệm bạn ạ.