Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Xin mẫu Thanh quyết toán hóa đơn

Chào mọi người,

Hiện tại mình đang gặp vấn đề khó khăn. Vừa rồi cty mình có thây đổi địa chỉ trụ sở chính. Mình đã đăng ký thông tin thay đổi với Cục thuế Tp.HCM. Nhưng khi đem thông tin thay đổi lên Cục thuế Q.7. Người ta yêu cầu mình phải làm thanh huyết tiến hành hủy hóa đơn. Vì địa chỉ khác trước. Nhưng mình thay đổi địa chỉ ở trong quận. Mình đã hỏi nhiều nơi thì được hướng dẫn là k cần phải hủy hóa đơn như vậy. Hiện tại mình k có mẫu "Thanh huyết hủy hóa đơn". Bạn nào có gửi giúp mình qua địa chỉ mail này nhé: thelovestory05@yahoo.com

Mình cám ơn rất nhiều!!!:thumbup:

Ðề: Thanh huyết hủy hóa đơn

Trích dẫn Gửi bởi lienhung912
    Chào mọi người,

Hiện tại mình đang gặp vấn đề khó khăn. Vừa rồi cty mình có thây đổi địa chỉ trụ sở chính. Mình đã đăng ký thông tin thay đổi với Cục thuế Tp.HCM. Nhưng khi đem thông tin thay đổi lên Cục thuế Q.7. Người ta yêu cầu mình phải làm thanh huyết tiến hành hủy hóa đơn. Vì địa chỉ khác trước. Nhưng mình thay đổi địa chỉ ở trong quận. Mình đã hỏi nhiều nơi thì được hướng dẫn là k cần phải hủy hóa đơn như vậy. Hiện tại mình k có mẫu "Thanh huyết hủy hóa đơn". Bạn nào có gửi giúp mình qua địa chỉ mail này nhé: thelovestory05@yahoo.com

Do bạn thay đổi địa chỉ nên bắt buộc phải tiến hành Hủy những HĐ trước đó có đóng dấu với địa chỉ cũ của Cty.
    Còn BB Hủy thì mình chưa thấy mẫu bao giờ, cái này là tự mình làm rồi gửi lên CQ Thuế thôi.

Ðề: Xin mẫu Thanh quyết toán hóa đơn

Chào mọi người,

- Nếu thay đổi địa chỉ trụ sở trong quận thì không cần huỷ hóa đơn, chỉ đóng thêm dấu vuông mới bên cạnh dấu cũ.

- Nếu thay đổi khác quận thì bắt buộc hủy hóa đơn.

- Bạn làm theo mẫu BC-29 theo file đính kèm nhé.

- Đính kèm luôn biên bản thanh quyết toán hóa đơn với cơ quan thuế

Bạn ơi! Theo mẫu Thanh huyết toán thu hồi thanh hủy hóa đơn phải lập tại Chi cục thuế. Vậy phần ký xác nhận của đại diện đơn vị mình sẽ cho ký thế nào??? Cho sếp ký trước hay chỉ cần đóng dấu treo?? Vì sếp mình k có theo lên Chi cục thuế được. Mình k biết nên làm như thế nào cho hợp lý:sweatdrop::sweatdrop:

Trích dẫn Gửi bởi BẢO ĐỨC
    - Nếu thay đổi địa chỉ trụ sở trong quận thì không cần huỷ hóa đơn, chỉ đóng thêm dấu vuông mới bên cạnh dấu cũ.
    Không cần nhưng mà huỷ mua quyển khác cho nó đẹp.
    Đóng 2-3 cái dấu tèm lem khó coi lắm.

Bạn ơi! Theo mẫu Thanh huyết toán thu hồi thanh hủy hóa đơn phải lập tại Chi cục thuế. Vậy phần ký xác nhận của đại diện đơn vị mình sẽ cho ký thế nào??? Cho sếp ký trước hay chỉ cần đóng dấu treo?? Vì sếp mình k có theo lên Chi cục thuế được. Mình k biết nên làm như thế nào cho hợp lý:sweatdrop::sweatdrop:
    Xin Chi Cục Thuế mẫu Giấy Uỷ Quyền.
    Vẫn còn nằm trong phạm vi quản lý của Chi Cục Thuế mà. Đâu có gì quan trọng.

Trích dẫn Gửi bởi BẢO ĐỨC

- Nếu thay đổi khác quận thì bắt buộc hủy hóa đơn.

- Bạn làm theo mẫu BC-29 theo file đính kèm nhé.

- Đính kèm luôn biên bản thanh quyết toán hóa đơn với cơ quan thuế
    cty mình thay đổi địa chỉ giao dịch trong quận mà vẫn phải hủy hóa đơn và phải nộp báo cáo thanh quyết toán hóa đơn cho chi cục thuế mà

Có bạn nào cho mình xin mẫu báo cáo thanh quyết toán hóa đơn hàng năm, mẫu số BC-29/HĐ.

Xin chân thành cám ơn !

Trích dẫn Gửi bởi leaikhanh
    Có bạn nào cho mình xin mẫu báo cáo thanh quyết toán hóa đơn hàng năm, mẫu số BC-29/HĐ.

Xin chân thành cám ơn !
    Bạn download file đính kèm nhé!

Cả nhà cho mình hỏi: đơn vị mình về mặt pháp luật thì hạch toán độc lập, có con dấu, MST riêng nhưng thực chất vẫn làm công việc cho công ty mẹ và được công ty mẹ trả lương, chỉ khi có việc gì cần xuất hóa đơn của mình thì mới tính thuế của mình thôi.Qua thời gianhoạt động thấy không hiệu quả nay mấy sếp muốn bỏ MST riêng và nhập vào MST của công ty mẹ.Mình lên CCT hỏi thì ngta bảo làm : Thông báo tạm ngưng hoạt động, TB đóng MST.Còn 01 quyển hóa đơn chưa sử dụng, họ bảo mang lên trả lại. Mình qua bộ phận ấn chỉ , họ bảo làm các thứ giấy tờ sau : 1./ TB thanh hủy hóa đơn - 2./ Pho to công văn giải thể, chuyển địa điểm- 3./ Pho to BC 26 tháng cuối - 4./ Bảng kê hóa đơn chuyển đi.
    Mình sáp nhập chứ có ngưng hoạt động đâu mà họ bắt mình làm thế nhỉ ? Mọi người giúp mình với. Mỗi lần lên CCT đó hỏi /làm cái gì mà không có tiền là cũng bị làm khó, có thì dễ liền, mà muốn dễ thì tiền đâu bỏ ra hoài (hoạt động không hiệu quả - làm gì có tiền - sếp đâu chịu chi -khổ thân mình thôi)
    Mình rối quá.Mọi người chỉ cho mình với.Mình cảm ơn nhiều!