Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Hướng dẫn làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính

Ðề: Hướng dẫn làm báo cáo thuế, báo cáo tài chính

thế này nhé báo cáo thuế GTGT,Thuế thu nhập cá nhân theo tháng , thuế Thu nhập DN theo Quý, Thuế môn bài theo năm...
    sau đó các bạn tìm các biểu mẫu áp dụng và khai báo ... !

điên đầu với thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quá.mình muốn các bạn chỉ giúp cho mình làm thế nào để hợp lý hoá các khoản chi không có chứng từ? ví dụ như mình mua các dụng cụ về sửa chữa cho máy thi công nhưng không có hoá đơn chẳng hạn

Trích dẫn Gửi bởi leduylinh
    Em cũng là dân kế toán mới vào nghề.
    Sự tình là em đang có 1 số công ty tư nhân nhỏ nhờ làm báo cáo thuế hàng tháng, hàng quý.
    Do em mới ra trường nên chưa biết bắt đầu từ đâu
    AE trên diễn đàn có gì chỉ giáo giúp em với.
    Công ty em phải có phần mềm kê khai thuế. Em nhập chứng từ và lên cơ quan thuế họ hướng dẫn thêm. Công ty nào mà nhờ em mới ra trường làm báo cáo thuế vậy:xinloinhe. Chúc em thành công!

Cám ơn. Thực ra công ty này là cty TNHH quy mô nhỏ thôi, vừa mới thành lập, công ty nó phân phối các mặt hàng bánh kẹo, đường sữa. Nó không cần đến 1 phòng kế toán, chỉ cần kê khai thuế hàng tháng theo đúng thủ tục thôi.

Trước ngày 20 hàng tháng em nộp báo cáo thuế gồm : Tờ khai Thuế GTGT,phụ lục 01-2/GTGT, phụ lục 01-2/GTGT, tình hình sử dụng hóa đơn ( BC26). Chúc em thành công, ketoan_thanh@yahoo.com.vn

Bạn ở quận nào vậy?bạn cho mình hỏi bạn mới ra trường chưa làm cho cty nào dúng không?Nếu như vậy bạn cần đi học khoá đào tạo thực hành kê khai thuế đi ,và lên diễn đàn mọi người góp ý thêm thì bạn làm mới tốt được.
    tạm thời bây giờ bạn kê khai thuế GTGT hằng tháng như thế này:
    tập hợp hoá đơn đầu ra ,đầu vào rồi kê khai vào phần mềm hỗ trợ kê khai thuế ,xong in ra nộp kèm theo báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn nữa là xong

Mình ở quận Phú Nhuận, Tp.HCM, bạn nào có nhu cầu và muốn tìm hiểu thì mail hay lên yahoo chát, hoặc đt cho Thanh : 01212.825.826 mình sẽ hướng dần cho cách làm.

Trích dẫn Gửi bởi leduylinh
    Cám ơn. Thực ra công ty này là cty TNHH quy mô nhỏ thôi, vừa mới thành lập, công ty nó phân phối các mặt hàng bánh kẹo, đường sữa. Nó không cần đến 1 phòng kế toán, chỉ cần kê khai thuế hàng tháng theo đúng thủ tục thôi.
    ko cần đến 1 phòng kế toán nhưng phải có 1 kế toán tổng hợp làm từ A-Z tất cả các công việc của kế toán , để sau này thuế kiểm tra phải có đầy đủ chứng từ sổ sách

Trích dẫn Gửi bởi THANH_HA
    Mình ở quận Phú Nhuận, Tp.HCM, bạn nào có nhu cầu và muốn tìm hiểu thì mail hay lên yahoo chát, hoặc đt cho Thanh : 01212.825.826 mình sẽ hướng dần cho cách làm.
    YM của bạn là gì vậy???

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối