Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

nên học thêm chuyên ngành 2 gì

em đang học chuyên ngành kế toán kiểm toán.trường e đang tổ chức học chuyên ngành 2 nhưng e đang phân vẫn trong việc chọn ngành học.mong cả nhà cho e ý kiến với nhé.e được quyền lựa chọn học 1 trong các ngành ngân hàng thương mại,quản trị kinh doanh,chứng khoán,tài chính doanh nghiệp, thanh toán quốc tế

Ðề: nên học thêm chuyên ngành 2 gì

Thỏ thì thích ngân hàng thương mại, hẻm biết có hợp với bạn không và quan trọng nền tảng ban đầu bạn có nữa

trước tiên các ngành đố có nằm trong khung chương trình bạn đã học chưa tôi thấy hai trong các môn có thể học ở kế toán rồi! tài chính doanh nghiệp và thanh toán quốc tế. nhưng việc chọn ngàh còn phải phụ thuộc về yêu càu xã hội! nếu đi ngân hàng thương mại cơ hội sẽ nhiều lắm! khi đi làm xong bạn có thể học quản trị kinh doanh

đó là ý kiến của mình

Trích dẫn Gửi bởi victory_90
    em đang học chuyên ngành kế toán kiểm toán.trường e đang tổ chức học chuyên ngành 2 nhưng e đang phân vẫn trong việc chọn ngành học.mong cả nhà cho e ý kiến với nhé.e được quyền lựa chọn học 1 trong các ngành ngân hàng thương mại,quản trị kinh doanh,chứng khoán,tài chính doanh nghiệp, thanh toán quốc tế
    Nếu là mình thì mình sẽ chọn ngân hàng.Mình cũng đã tham khảo nhiều ý kiến của các anh chị đi trước rùi vả lại làm ngân hàng nghe có vẻ nhanh.......giàu hơn.Hí hí hí.......

xuanpham thì thích đi ngành gì mà bản thân mình yêu thích nhưng cũng phải xem ngành đó có đem lại tương lai cho mình hay không.

tùy bạn thôi, thích ngành nào thì theo ngành đó

Đang si nghĩ giữa quản trị kinh doanh và luật kin tế!

mình nghê thầy chủ nhiệm khoa trường mình nói
    nếu học thêm văn = 2 hoặc có ý định học thạc sỹ thì lên chọn ngành quản trị kinh doanh
    mình cũng thích học cả qtkd và kế toán

miucon ko biết khả năng khách quan của bạn thế nào nhưng theo mình bạn nên học tài chính doanh nghiệp , chứ ngân hàng bây giờ ko phải là thế mạnh nữa rồi, nếu thị trường chứng khoán bg bạn chưa có chút thông tin nào hiểu về nó thì cũng không ổn , thanh toán quốc tế thì nghe có vẻ xa vời quá,quan trị dn thi tạm ổn . chúc bạn chọn lựa thành công

:taptheduc: theo mình bạn nên học quản trị kinh doanh vì ngành này nếu nói về tính toán ko đau đầu bằng kế toán ^^ mà dù gì vẫn có cơ hội thăng tiến hơn

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối