Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Chủ đề: NỖI NHỚ

NỖI NHỚ

“ Có những điều trôi qua, có những người trôi qua, có những tình cảm trôi qua, và có những thứ đọng lại trong ta thì đó là nỗi nhớ”

Sáng nay, bước chân xuống đất, cảm nhận nền gạch, ôi lạnh quá!. Vội rút chân lại, chui mình vào chăn ấm, ngồi thu mình vào trong cái ấm áp của tấm mền, ôi sao ấm vậy, ấm như….. vòng tay của người ấy. Lại nhớ!!!

Sao đôi lúc, cái nỗi nhớ như một tên trộm, núp sẵn đâu đó, chờ những khi con tim ta bỏ ngỏ thế là nhảy vào đánh cắp nước mắt của ta. Ghét thật!. Đôi lúc cái lạnh của thời tiết không thể nào so sánh với cái giá lạnh ở trong tình cảm của mỗi con người. Cái lạnh ngoài da có thể lấy áo ấm, lấy chăn bông lấy hộp quẹt đốt lên một ngọn lửa, thế là ấm trở lại, nhưng còn cái lạnh trong tận sâu con người thì sao nhỉ? Không thể dùng áo mặc cho trái tim, không thể đắp chăn cho nó, chỉ cầu mong một ngọn lửa của ai đó thắp lên để nó bớt lạnh mà thôi. Thế nhưng sao người ấy không thể làm được nhỉ, điều đơn giản lắm mà, chỉ cần nói là “mùa đông lạnh đấy, thêm một cái áo ấm nữa nhé!” thì đã mặc cho trái tim một cái áo, hay “Tối trời hay trở lạnh hãy trùm mềm thật kín và hãy nghĩ đến nhau nhé!” có thêm một tấm chăn bông, hay đơn giản chỉ cần nói với giọng run lập cập và chỉ nói được ba tiếng trong thời gian 15 phút “ tớ yêu ấy” thế là bây giờ không cần hộp quẹt nữa mà sẽ là một trận hoả hoạn trong trái tim rồi.

Thế rồi trong tấm chăn bông, ta ôm lấy chính ta, cầm lấy bàn tay của chính mình, để tưởng rằng tay “ấy” vẫn đang nắm, ôm lấy chính mình để khoả lấp vòng tay ai kia, mới thấy rằng Nỗi nhớ sao mà đáng ghét vậy.
    Ta đã nhiều lần đạp xe thật nhanh ra phố trong trời mưa với bộ quần áo trên người mà không mặc áo mưa, để không thể phân biệt mình khóc hay chỉ là giọt nước mưa trên trời rơi xuống. Ta chạy thật nhanh trong thời tiết lạnh cắt da, mọi người nói “không binh thường” nhưng ta vẫn chạy, chạy đến khi nào mồ hôi chảy nhiều như nước mắt, đó sẽ là giọt nước mắt của trái tim., hay chạy ra một nơi thật vắng hét thật to lên là “Nỗi nhớ ơi!!!! Ta ghét mi lắm!!! Mi làm ta khóc rồi nè!! Mi hãy đi đi!” nhưng sao không thể nào hét ra tiếng, nó chỉ ầm ừ rồi khóc trong tim ta. Nhưng cuối cùng cũng chẳng thể nào lấy cái lạnh của thời tiêt để làm nguội lạnh đống lửa mà người ấy đã vô tình hay cố ý thắp sáng trong tim ta. Để rồi người ra đi, ngọn lửa cũng không thể tàn, nó vẫn âm ỉ cháy, và chỉ cần 1 lần nữa thôi, chỉ 1 lời nói thôi, chỉ 1 câu hỏi han thôi nó vẫn bùng lên, đốt cháy thêm từng thanh Nỗi nhớ.

Có hôm bật tivi lên, phim Han Quoc , có 1 anh chàng chạy chiếc xe đạp thật nhanh đến nhà người ấy, thời tiết thật là lạnh, và nhà rất xa. Khi cô gái ra mở cửa thì, anh chàng vẫn đang còn thở hổn hển, cô gái hỏi “ sao anh lại tới đây giờ này, đường xa mà trời lại lạnh nữa?”, chàng trai trả lời “ không phải anh tới, mà chỉ có nỗi nhớ em tới và chỉ muốn nhắn với em rằng “ anh yêu em””. Thật lãng mạn. Nhưng thôi kể nữa thì cái tên Nỗi nhớ đáng ghét ấy lại quay lại, nhưng thật lòng chỉ muốn nói là “Nỗi nhớ ơi xin mi đừng đến, nếu đến rồi thì đừng bỏ ta đi”.

(st)​

Ðề: NỖI NHỚ

Để chia sẻ bài viết này với bạn. Mình tặng bạn 1 bài hát nhé: http://www13.nhac.vui.vn/Music/#Singer,1600

......Cho em nhớ anh 1 giây thôi...

Để em thôi thổn thức mỗi đêm ! để những cơn nhớ nhung nao lòng đi hết !
    Để giọt nước mắt thôi hok còn rơi nữa...! để bóng hình anh im đậm vào tim em !

cho em nhớ anh 1 giây thôi !

Để em thôi ngây ngất khi nghĩ về cảm giác bên anh ! để em đc anh hỏi có nhớ anh hok ! Và em sẽ trả lời là có !....để những vết xước lành lại !.......
    Để nguồn sống trong em quay về....Để hok còn mộng nồng trong đêm sau

Cho em nhớ anh một giây thôi

Để rồi sau đó những kỉ niệm chôn vùi dĩ vãng ! để dáng anh đi , tiếng anh nói sẽ bay mãi xa em !....cho lòng em nhẹ nhàng...cho tâm em thảnh thơi....Cho mình thôi hết nhớ
    Để rồi sau đó em thôi kô hoang mang tìm kiếm trên phố cũ ! để em bình yên mãi mãi....

Để những âm hưởng , lời ca quay về trong chốc lát rồi sẽ ra đi !
    Em sẽ thôi hok giật mình rồi bật khóc mỗi đêm....khi chờ đợi những chuông dài....
    Để những rơm rớm sẽ kìm lại !......Và nụ cười sẽ nở ra.....

Cho em nhớ anh 1 giây thôi

Để em sẽ quên anh một đời...! chỉ cần anh cho em nhớ anh thôi ! đừng bắt em...nhưng hiện tại.....! để em biết em yêu anh nhiều đến bao nhiêu ! để con tim em có còn muốn bên anh hay hok !......
    Để những tình cảm vương đọng ! những mảnh tình chắp vá sẽ biến đi về hư không...!

......Sao anh ích kỉ thế ! chỉ một giây thôi mà anh !....Em hứa là chỉ một giây rồi em hok nhớ thêm nữa !...đếm đi...!....1s....

.....Và em quên anh rồi......

Như ý anh muốn!....và em sẽ quên anh....

Sẽ quên như chưa bao giờ nhớ !........................

Cho em nhớ anh một giây thôi !

Để cho cuộc đời em có anh thêm một giây

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/IREtkoXQWR[/FLASH]

Mỗi lần nhớ tới ngta là lại bực bội :khakha:, mặc dù bực bội nhưng sao vẫn cứ nhớ, hic :k5211829:

Trích dẫn Gửi bởi XINH
    Mỗi lần nhớ tới ngta là lại bực bội :khakha:, mặc dù bực bội nhưng sao vẫn cứ nhớ, hic :k5211829:
    Mỗi lần nhớ người ta thì muốn tắm ha.......ha............:ammuu::ammuu::ammuu:

Trích dẫn Gửi bởi Susun
    Mỗi lần nhớ người ta thì muốn tắm ha.......ha............:ammuu::ammuu::ammuu:
    Mỗi lần nhớ người ta thì muốn đi ngủ...haha (cho đỡ fải nhớ. ai mà nghĩ đen tối thì:liengdep

Mỗi lần nhớ người ấy thì đọc lại những tin nhắn yêu thương mà người ấy gửi.

mỗi lần nhớ đến a tim e lại đau nhói nhưng bít làm sao đc, càng wên thì lại càng nhớ
    Nỗi nhớ ơi!!Ta làm bạn của mi mất rùi:hichic:
    ước gì e đc gặp a ngay bây giờ nhỉ???huhuhu
    Thôi cố lên các bạn nhé, dù gì thì cũng phải sống mà k có a thôi.........

Em nhớ anh!!nhớ rất nhiều, không biết tại sao hôm nay em lại có cảm giác nhớ nhiều đến như vậy...cứ cố nén lòng..nhưng nỗi nhớ cứ cồn cào, nó khiến em chỉ muốn dc chạy ngay đến bên anh, được anh ôm trong vòng tay, được dựa vào vai anh, được ngồi nơi mình thường ngồi, nghe những bài mình thích....để em thấy cuộc sống bình yên, không còn những xô bồ, bon chen của cuộc sống thường nhật...em nhớ anh!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối