Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Em hạnh phúc....thế là đủ....!

Lần đầu gặp lại em sau bao năm xa cách,hôm nay vô tình gặp em trong đám cưới của người bạn anh,hôm nay anh làm chú rể phụ nên đứng tiếp khách với bạn anh,em đến dự tiệc cùng chồng,tay trong tay trông em rất hạnh phúc,gặp lại nhau em hỏi anh nhiều điều wá làm anh thấy bối rối làm sao ,nào là về lúc nào??tết có về kô sao đi họp lớp mà kô thấy??,dạo này làm ở sài gòn luôn à,bạn gái đâu,??hôm nay làm rể phụ,khi nào thì làm chú rể chính đây??........anh hơi bối rối ,chỉ biết đứng cười rồi đưa vợ chồng em vào bàn dự tiệc,khi khách đã vào đầy đủ rồi anh mới có dịp nhìn lại em.Em...vẫn nụ cười ,vẫn giọng nói ấy...khi x­­ưa đã bao lần làm anh vui...Và vẫn cái ánh nhìn bao lần làm con tim anh muốn vỡ tung...Thật ko khác gì là em của anh ngày đó....! Em của a ngày đó hay cười, hay trêu đùa mỗi lần tan trường...,Anh lúc đó chỉ là một thằng nhóc còn ham chơi,việc học thì cứ ỷ lại vào em và ko biết từ lúc nào a quen với việc có e bên cạnh...Tình học trò chúng mình ngày đó thật đẹp phải ko em?
    Hôm nay gặp lại em... em trông điềm đạm và chững chạc hơn lúc trước nhiều lắm(có lẽ em cũng thấy anh như vậy)...ừhm, cũng mấy năm rồi nhỉ...ai cũng phải thay đổi thôi...ừhm, thế đó...nhưng kỷ niệm thì vẫn in sâu trong lòng...làm sao có thể quên đc em nhỉ...bởi vì..cái gì đầu tiên thì rất khó quên...anh cảm thấy vui vì...mình vẫn mỉm cười khi gặp lại nhau....khác với suy nghĩ của anh.Anh cứ nghĩ mình sẽ thờ ơ, lạnh lùng với nhau đấy....nên vậy mà anh cứ sợ khi gặp lại em....
    Ngày trước đi bên cạnh em là anh...bây giờ đi bên cạnh em là người khác...Buồn?thật lạ là anh kô có cảm giác này,gặp em,anh chỉ cảm thấy nhớ về những kỷ niệm ngày đó..ký ức của thời tuổi thơ...và ký ức của những ngày quen nhau...
    Hôm nay anh cảm thấy vui...vì nụ cười của em rạng rỡ lắm...anh cảm thấy vui khi nhìn em hạnh phúc...Vì anh đã từng nói rằng...Hạnh phúc của em cũng chính là hạnh phúc của anh(hix 6 năm trước chỉ là cậu học trò 12 thôi kô biết sao lại nói được câu này nhỉ) ....! Và bây giờ em đã tìm thấy hạnh phúc của mình...đối với anh điều đó thế là đủ....

Ðề: Em hạnh phúc....thế là đủ....!

Ưh, nếu làm được như chàng trai trong câu chuyện kia thì quá tuyệt vời rồi nhưng có ai biết đâu trong lòng vẫn đau...rất đau.

Ðề: Em hạnh phúc....thế là đủ....!

Có những cơ hội đến nhưng không biết nắm bắt , rồi cơ hội vụt qua mất , để lại niềm hối tiếc
    tặng bạn bài hát này và vui lên bạn nhé !

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/16WE5ZbeQC[/FLASH]

Và rồi em lại đi mãi... Chỉ một mình anh bơ vơ... giữa dòng đời lạc lõng. Cứ mỗi lần lời hát này được cât lên, anh lại thấy nhớ em rất là nhiều... và anh biết rằng... trái tim của anh mãi mãi chỉ là kẻ cô đơn!
    Và rồi em đã khóc như chưa từng khóc bao giờ, lệ tình hoen đôi mi khi tiễn đưa một người đi, ngày xưa anh cũng thế... đưa tiễn một chiều đông, giọt nước mắt đàn ông thấm sâu tận đáy lòng... thương tình mình long đong...
    Để rồi em đi mãi, anh riêng mang trọn khối sầu. Thầm nguyện cầu em sẽ, yên ấm bên người dài lâu. Dù lòng nghe quặn đau, ai đoán trước được ngày sau. Hạnh phúc lẫn khổ đau, khiến xui em trở về, não nề trông thấy nhau, ngậm ngùi trong nỗi đau... tuơng phùng!
    Chuyện cuộc đời như biển khơi, tình có lúc như trò chơi... thì đừng khóc nữa người ơi. Hãy chôn sâu cuộc tình buồn vào dĩ vãng. Khi lòng người đã đổi thay, trò chơi biến tan thành mây, ngờ chi giấc mơ sum vây, khi đôi mình đã không may, hãy về đây... niềm dấu yêu ngày xưa... vẫn chờ.