Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 10 của 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060110 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 1239
    Ðề: Cựu binh dân kế toán

Chuyển công tác khác với đảo ngũ, bác sĩ quan ạ! :cheers1:
    Hề hề hề....chắc súng của bác tốt lắm nhỉ? :smilielol5:

Trích dẫn Gửi bởi dongminhkh
    Chuyển công tác khác với đảo ngũ, bác sĩ quan ạ! :cheers1:
    Hề hề hề....chắc súng của bác tốt lắm nhỉ? :smilielol5:
    Em ở Hà Nội,hehe. Khánh hòa và Hà Nội xa was,anh ra Hà Nội bao giờ chưa? khi nào có dịp em sẽ tình nghuyện làm hướng dẫn viên cho anh, đưa anh đi khắp ngõ ngách,phố phường hà nội nha,hihi

Hì, Hà nội thì mình cũng đã đi đến rồi, và cũng đã từng ở 2 năm tại đó. Năm 1963, mình ra ngoài đó ở với bố - làm việc tại Tổng công ty kim khí hóa chất (thuộc Bộ Nội thương thời đó)- hồi đó mình mới 3 tuổi :laugh1:. Sau này cũng có ra mấy lần, gần đây nhất là năm 2002. Bây giờ chắc HN thay đổi nhiều lắm, bạn nhỉ?
    (Còn súng thế nào là tốt, bạn hỏi LAMSON ý. Bác đó biết loại súng nào là tốt đấy):confuse1:
    Còn mình chỉ biết súng nào mà bắn đường đạn đi căng thì súng đó là tốt thôi. Có lần, truy kích tụi Pot vô phum, từ xa đã thấy thấp thoáng tụi nó chạy triển khai đội hình để chọi lại. Thấy vậy, C trưởng cho anh em tản ra và chơi chiến thuật úp nơm tụi nó. Cối 8 và DKZ tăng cường ầm ầm nổ theo tọa độ do mấy thằng thông tin đi kèm báo về. Dập một hồi, tất cả đồng loạt nhào lên....tiếng AK, RPD, B.40... nổ dồn dập, hất bọn Pot trồi công sự chạy ra trảng tranh. Trúng đòn rồi, các con ơi....Phía đó là của tụi đón lõng chờ sẵn. Bóng tụi Pot đen ngòm giữa trảng, một trận đánh nữa lại tiếp tục. Tụi tui bên này lùa tới, mấy cha đón lõng bắn hất ngược trở lại, mấy thằng lính Pot chạy tán loạn giữa đồng, lủi ào ào vô rừng....Tất cả toàn bộ lại tràn lên truy kích, sau đó là màn tìm kiếm chiến lợi phẩm (chủ yếu tìm ba lô tụi nó để lấy đồ). Trận này tui bị một vết đạn xé rách một bên đùi, nhưng chỉ rách da :thumbup: nó mà đi lệch vô trong một tý xíu thì......

Hì, Hà nội thì mình cũng đã đi đến rồi, và cũng đã từng ở 2 năm tại đó. Năm 1963, mình ra ngoài đó ở với bố - làm việc tại Tổng công ty kim khí hóa chất (thuộc Bộ Nội thương thời đó)- hồi đó mình mới 3 tuổi :laugh1:. Sau này cũng có ra mấy lần, gần đây nhất là năm 2002. Bây giờ chắc HN thay đổi nhiều lắm, bạn nhỉ?
    (Còn súng thế nào là tốt, bạn hỏi LAMSON ý. Bác đó biết loại súng nào là tốt đấy):confuse1:
    Còn mình chỉ biết súng nào mà bắn đường đạn đi căng thì súng đó là tốt thôi. Có lần, truy kích tụi Pot vô phum, từ xa đã thấy thấp thoáng tụi nó chạy triển khai đội hình để chọi lại. Thấy vậy, C trưởng cho anh em tản ra và chơi chiến thuật úp nơm tụi nó. Cối 8 và DKZ tăng cường ầm ầm nổ theo tọa độ do mấy thằng thông tin đi kèm báo về. Dập một hồi, tất cả đồng loạt nhào lên....tiếng AK, RPD, B.40... nổ dồn dập, hất bọn Pot trồi công sự chạy ra trảng tranh. Trúng đòn rồi, các con ơi....Phía đó là của tụi đón lõng chờ sẵn. Bóng tụi Pot đen ngòm giữa trảng, một trận đánh nữa lại tiếp tục. Tụi tui bên này lùa tới, mấy cha đón lõng bắn hất ngược trở lại, mấy thằng lính Pot chạy tán loạn giữa đồng, lủi ào ào vô rừng....Tất cả toàn bộ lại tràn lên truy kích, sau đó là màn tìm kiếm chiến lợi phẩm (chủ yếu tìm ba lô tụi nó để lấy đồ). Trận này tui bị một vết đạn xé rách một bên đùi, nhưng chỉ rách da :thumbup: nó mà đi lệch vô trong một tý xíu thì......
    Thời đó mà có em thì tụi Pôn pốt hết đường sống. Em chả cần bắn, chỉ cần cho xe càn là xong :cheers1:

Trùi, anh dongminhkh sinh năm 1960????? hơ hơ, thí mà...hic hic em cứ tưởng 7X. Anh ui,vậy anh có mấy " Cháu" Có " Cháu trai" hok anh???Cho em làm....người một nhà với. Em mún đổi ngôi hok gọi bằng anh nữa mà... mà... mà gọi bằng " father" được hok???hi hi

Trích dẫn Gửi bởi quynhduan
    Trùi, anh dongminhkh sinh năm 1960????? hơ hơ, thí mà...hic hic em cứ tưởng 7X. Anh ui,vậy anh có mấy " Cháu" Có " Cháu trai" hok anh???Cho em làm....người một nhà với. Em mún đổi ngôi hok gọi bằng anh nữa mà... mà... mà gọi bằng " father" được hok???hi hi
    Bắt đầu spam rồi nhé :dapghe:

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    Bắt đầu spam rồi nhé :dapghe:
    Thì lâu lâu cũng phải có tươi một chút chứ bác Bao! hehehe....
    Chứ cứ toàn là những chuyện của lính không thì cũng chả hay lắm.
    Mà sao không thấy bác kể gì cả, chỉ mới có chuyện bầm dập Ban chỉ huy>>>>:smilielol5:

Trích dẫn Gửi bởi quynhduan
    Em ở Hà Nội,hehe. Khánh hòa và Hà Nội xa was,anh ra Hà Nội bao giờ chưa? khi nào có dịp em sẽ tình nghuyện làm hướng dẫn viên cho anh, đưa anh đi khắp ngõ ngách,phố phường hà nội nha,hihi
    Quynhduan ở Hn hả? Vậy Tết KH ra đó chơi nhớ làm hướng dẫn viên cho KH nha.Nghe nói HN đẹp và cổ kính lắm:cheers1::cheers1:

Nhân ngày Quốc khánh, chúc các đồng chí cựu binh DKT cùng gia đình sức khỏe, thành đạt và hạnh phúc. Chúc các đồng chí luôn giữ vững và phát huy tinh thần người lính, xứng đáng là "anh bộ đội cụ Hồ".

Chào thân ái và quyết thắng!:cheers1:

Hà....vậy là ngày Quốc khánh đã trôi qua.....! Vui, mệt....
    Mấy thằng ngồi nhâm nhi với nhau, Quốc khánh mà, Gấu mẹ vĩ đại và bầy gấu con cứ lượn lờ xung quanh gầm ghè mà không làm nổi gì ta! Khà khà....
    "Uống tụi bay! Không say đếch cho về!"
    "Ừ thì uống, 2/9 mà..."
    "Bầu lục thum đi bây" Mày nha....Trông bộ được đấy, lục thum là phải rót rượu và canh chừng mấy thằng lính làm ẩu đó nha"
    Cả một đám ngòi uống say sưa, chuyện trên trời dưới đất cứ nổ còn hơn pháo bắn. Thi nhau nói như chưa bao giờ được nói, cứ thế mà ầm ĩ một góc nhà....Ngó lại từng đứa, đầu thằng này tóc đã bạc, thằng kia muối tiêu (hehe...nhứt muối tiêu, nhì Việt kiều), kia nữa lại hoe vàng vì nước biển, còn được mấy đứa tóc còn đen đâu nhỉ? Sống lại thời trai trẻ đi bay! Vẫy vùng đi!!!
    ContopVietnam xi bo hoc xóc xà bai..... Ừ, thì mạnh khỏe....mạnh khỏe với cái món mắm bò hóc thủa nào....
    Lại một dàn đồng ca tự nhiên thành! Nhìn 6 cái miệng gào lên những bài ca chiến trận, chắc người ngoài cuộc phải bò ra mà cười! Hát lên, vui lên, cứ coi ta đang là những chàng trai trẻ, nhựa sống tràn đầy! Hãy xem đây như là trong doanh trại ngày nào, các bạn! Giờ thì ta không cần vung nắp, chén đũa nữa, dàn âm thanh thay cho những cái đó rồi! Không cần mic, chẳng cần tăng âm, cả một dàn bè sống với đủ nốt cung bậc, thấp cao cứ thế vang lên rộn rã, hào hùng.... Sao tiếng hát hôm nay của cái tuổi "thường thường bậc trung" này so với cái tuổi 20 đâu có khác nhau nhau đâu nhỉ? Vẫn ấm cúng, vẫn dập dồn như những bước hành quân. Vẫn có chút bi hùng của mọt thời lửa đạn, điểm thêm một chút tình gửi gió về xuôi! Cung bậc nào của người lính năm xưa trong những lần đuổi địch, cung bậc nào ta dành lại cho mẹ ở quê, và người em gái năm nào thương thầm nhớ trộm ẩn hiện ở nơi đâu trong lời ca hôm nay.... Ồ, sao mày đang hát mà nước mắt lại chảy? Còn thằng kia nữa, sao cái miệng lại méo xệch thế kia? Tụi mày nhớ những thằng nằm lại bên kia ư? Hay là thương cho những thằng vẫn còn hiện hữu trên đời này đang vật vã mưu sinh! Hãy tạm quên đi, gác qua một bên đi những dằn vặt những ưu tư đó, để trọn vẹn cho một ngày bình yên bên nhau.
    Thôi, bữa sau tiếp, ăn cắp giờ Công ty đủ rồi....:cheers1:

Trang 10 của 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060110 ... CuốiCuối