Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: VẾT THƯƠNG

VẾT THƯƠNG

- Anh à, em buông tay anh ra nhé?
    - Uh, em buông ra đi.
    - Nhưng anh à,...
    - Gì thế em?
    - Nếu em buông tay anh ra, thì em sẽ ...mất đà và....em sẽ ngã đau lắm.
    - Thôi, anh đi đi. Nếu anh ko đi thì em sẽ lại làm phiền anh nữa đấy, thì em sẽ lại giữ anh lại đấy.
    - Uh, anh đi nhé.

Thế mà anh đi thật!

Có những vết thương đã lành theo thời gian, nhưng cứ trở trời, nó lại nhói đau.
    Có những giai đoạn tôi biết, chỉ có nước mắt mới hiểu những gì chất chứa trong tim.

Những vết thương tình yêu thời thơ trẻ làm ta đau đớn tâm hồn ra sao, thì vết thương tình yêu của một người đã trưởng thành, đã từng trải còn sâu xa hơn nhiều lần. Mất đi không chỉ là một người yêu quý, mà là những năm tháng tươi đẹp không còn quay trở lại. Và nó tan biến đi như chưa hề có, như ta chưa hề ấm áp, hò hẹn, chia sẻ những giây phút yêu dấu và gần gũi.

Lúc đó, chỉ có một thứ hiện thực mà ta buộc phải chấp nhận bằng nước mắt.

Tôi nhớ ngày còn đi học, mỗi điều gì không vui tôi thường tìm cách bào chữa cho người kia. Nếu họ hẹn mà không đến đón, phải chăng họ ốm, họ hỏng xe, họ bận gì khác? Nếu họ không rủ ta đi xem phim, phải chăng vì họ rụt rè? Có lần một người bạn trai (suýt nữa thành chồng) biến mất suốt một tuần lễ, tôi tự hỏi có phải công việc quá bận, có phải nhà máy đổi thầu, các em lên vòi tiền, hay ốm? Tôi ngồi một chỗ và bào chữa cho họ. Khi họ bỏ tôi, tôi nghĩ đó là lỗi của chính mình. Mình đã không làm cho họ cảm thấy hạnh phúc. Một cô gái không biết cách mang lại hạnh phúc cho người xung quanh, thật tồi tệ.

Xen giữa những cơn ngơ ngác ấy, tôi tự đi viện, tôi tự tìm nhà, tôi tự lo liệu đời mình, tôi tự vượt qua những cơn khủng hoảng của đời tôi mà không có ai ở bên. Cho đến ngày hôm nay nhìn lại, thấy nước mắt đúng là người bạn thân nhất, chỉ có nước mắt hiểu lòng tôi.

Vậy những vết thương trong tim, ai mang đến, ai chữa lành?

Những thứ tình yêu như thế không đến nhiều lần trong đời, hoặc những người làm ta có thể yêu như thế, ta không được gặp nữa. Biết đâu sau này trên đường đời tôi sẽ gặp họ, nhưng lúc đó tôi đã già. Nên vết thương trong tim không chỉ là mất mát đổ vỡ, còn là dấu vết một quá khứ đã khép lại trong đau đớn.

Một quá khứ hạnh phúc trớ trêu thay thường khép lại trong một vết thương lâu lành. Có nhiều người phụ nữ đã không chữa nổi viết thương để tiếp tục sống.
    Hãy hỏi cô gái vừa tự tử trong bản tin pháp luật tối qua đi.

Có nhiều phụ nữ khác đã không chữa nổi vết thương để tiếp tục yêu, hãy thử hỏi chính cô gái đang náu trong tâm hồn bạn xem. Có phải từ giờ, sau yêu, cô ấy đã đổi thay không?

Tôi rất thích nữ ca sĩ Hongkong Lương Vịnh Kỳ khi cô ấy, trong một bài hát, đã dùng nước mắt để minh họa cho một nỗi đớn đau của đàn bà: "Thì ra tình yêu đau đớn thế. Và em sợ hãi khi biết em sẽ phải yêu tiếp một lần sau!". Cô ấy không sợ nỗi đau bằng việc sẽ lại phải yêu lại từ đầu, biết đâu lại còn nỗi đau sau đón chờ?

Nỗi đau vì tình yêu trong tim đàn ông thường giống như đổ vỡ niềm tin. Họ có thể nhanh chóng tìm thấy niềm tin mới, ở một phụ nữ mới, ở nhan sắc mới, ở sự nồng ấm mới, ở hứa hẹn mới, thậm chí trong say mê mới.

Còn phụ nữ thất tình chỉ trọn vẹn là đánh mất tình yêu. Bởi vậy, chỉ tới khi tìm được tình yêu khác, mới là thuốc chữa lành cơn đau. Tôi có thời gian phải vật lộn chữa lành trái tim mình mà không có thuốc nào cho tôi quên. Tôi chấp nhận sự thật, không bào chữa cho họ.

Nhìn thẳng vào sự thật đau đớn, đúng, họ không chọn ta vì ta không phải con gái của Bí thư thành uỷ. Họ không chọn ta vì ta xấu. Họ không chọn một cô gái thiếu an toàn. Họ không thích một gánh nặng, họ không thích cuộc sống của ta và cách ta nhìn đời, những giá trị của ta vô nghĩa với họ. Ta buộc phải chấp nhận rằng ta đã thua.

Cảm ơn những flashgames bé xíu, đơn giản, đã giúp tôi chống trả lại nước mắt và những cơn khủng hoảng. Có ngày tôi chống trọi tới năm giờ sáng, rồi xuống nhà chạy bộ, sau đó chạy ra bể bơi, cuối cùng chọn một bữa sáng thật thịnh soạn.

Nếu đau tới mức không ngăn nổi nước mắt, hãy mượn games để giữ cho đầu óc trống rỗng không nghĩ ngợi gì. Mượn cả những cuộc chạy bộ, thể thao, chơi bóng đúng giờ, hãy nhảy xuống bể bơi đúng giờ để xua những ý nghĩ ra khỏi đầu óc. Lâu dần rồi cũng sẽ quên.

Tôi học được cách quên mà không cần thuốc nào
    .

Cảm ơn sự từng trải giữ cho tâm hồn tôi cân bằng trước những vết thương. Từ một cô gái dễ sụp đổ trở thành một người đàn bà thăng bằng. Dù tôi là người chậm chạp, tôi học mọi điều luôn chậm hơn người khác.
    Dù sau đó nhận ra, tình yêu giống như cơn điên tức thời, sau cơn điên ta trở nên dửng dưng.

(sưu tầm)
    p/s: Hy vọng nó sẽ đánh thức tâm hồn trong mỗi chúng ta - những người phụ nữ đã vì yêu để rồi sợ yêu. Đã vì 1 cái gì đó mất mát quá lớn mà ko thể gắng gượng được. Vậy thì hãy tin rằng, vết thương nào cũng sẽ lành lại thôi, có điều bạn sẽ đối xử với vết thương đó như thế nào thì cũng chính là cách bạn đối xử với chình bản thân mình như thế đó. Hãy mạnh mẽ lên nhé!angcheo:. Chúc 1 ngày 20-10 thật có ý nghĩa với mọi người.

Ðề: VẾT THƯƠNG

Một chia sẻ rất tâm trạng. Cảm ơn bạn đã nói hộ cho rất nhiều nỗi lòng của người phụ nữ.

Hi vọng rằng mỗi một trái tim phụ nữ luôn đc ấp ủ yêu thương bởi những trái tim đồng cảm và chân thành.

Cũng là dịp 20/10, xin kính chúc tất cả phụ nữ trên dải đất hình chữ S nói riêng và phụ nữ toàn cầu nói chung sẽ có thật nhiều niềm vui, niềm hạnh phúc bên người thân yêu của mình. Chúc cho mọi người mãi mãi đc hạnh phúc.

híc, ko posrt được cái thiệp 20 -10 mới làm lên được.:love05::bephuthuy:

Trích dẫn Gửi bởi vitxinh1210
    Thế là chia tay!! Có chút gì đó mất mát, một chút gì đó trống rỗng, một chút gì đó đau đớn... Trong mưa, có một cái gì đó vừa nhoà, tan đi ... Trong lòng có vết thương đang hở miệng...
    Đọc những điều bạn viết thấy như bạn đã trải qua và hiểu sâu sắc cảm giác đó.

"Có nhiều phụ nữ khác đã không chữa nổi vết thương để tiếp tục yêu, hãy thử hỏi chính cô gái đang náu trong tâm hồn bạn xem. Có phải từ giờ, sau yêu, cô ấy đã đổi thay không?"

em thích nhất câu:
    Tôi học được cách quên mà không cần thuốc nào.
    sẽ cố gắng.

Thời gian là thuốc tiên để chữa lành vết thương đó bạn. Rồi chuyện gì đến cũng sẽ đến thôi. Chúc bạn vui.

Trích dẫn Gửi bởi vitxinh1210
    Thế là chia tay!! Có chút gì đó mất mát, một chút gì đó trống rỗng, một chút gì đó đau đớn... Trong mưa, có một cái gì đó vừa nhoà, tan đi ... Trong lòng có vết thương đang hở miệng...
    Vết thương nào rồi cũng sẽ lành, có vết thương để lại sẹo, có vết thương thì chẳng để lại gì nếu bạn biết cách chăm sóc. Nhưng dù sao có để lại sẹo hay không thì theo thời gian nó cũng sẽ hết đau thôi. Chúc bạn sớm hạnh phúc